Plugins - All-In-One Security (AIOS) – Security and Firewall - Stable (latest re - en to vi_VN translation catalogue (1783 entries)

en: %1$s: Cookies are blocked due to unexpected output.
vi_VN: %1$s: Cookies bị chặn do đầu ra không mong muốn.

en: %1$s: Cookies are blocked or not supported by your browser.
vi_VN: %1$s: Cookies bị chặn hoặc trình duyệt của bạn không hỗ trợ.

en: %s approved comment | %s approved comments
vi_VN[0]: %s bình luận đã được duyệt

en: %s captcha
vi_VN: CAPTCHA %s

en: %s comment | %s comments
vi_VN[0]: %s bình luận

en: %s is not a valid IP address format.
vi_VN: %s không phải là định dạng địa chỉ IP hợp lệ.

en: %s item | %s items
vi_VN[0]: %s mục

en: %s pending comment | %s pending comments
vi_VN[0]: %s bình luận chờ duyệt

en: %s table name update failed
vi_VN: Cập nhật tên bảng %s thất bại

en: %s tables had their prefix updated successfully!
vi_VN: %s bảng đã được cập nhật tiền tố thành công!

en: %s view definitions were updated successfully.
vi_VN: %s định nghĩa view đã được cập nhật thành công.

en: %s will automatically try to insert a CAPTCHA field before the form's submit button
vi_VN: %s sẽ tự động thử chèn trường CAPTCHA trước nút gửi biểu mẫu

en: %s: Access from your IP address has been blocked for security reasons.
vi_VN: %s: Truy cập từ địa chỉ IP của bạn đã bị chặn vì lý do bảo mật.

en: %s: Your IP address is currently locked.
vi_VN: %s: Địa chỉ IP của bạn hiện đang bị khóa.

en: %s: Your account is currently not active.
vi_VN: %s: Tài khoản của bạn hiện đang không hoạt động.

en: %s: Your answer was incorrect - please try again.
vi_VN: %s: Câu trả lời của bạn không chính xác - vui lòng thử lại.

en: %s: Your password reset link appears to be invalid.
vi_VN: %s: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn dường như không hợp lệ.

en: %s: Your password reset link has expired.
vi_VN: %s: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn đã hết hạn.

en: (Current code: %s)
vi_VN: (Mã hiện tại: %s)

en: (Minutes) The user will be forced to log back in after this time period has elapased.
vi_VN: (Phút) Người dùng sẽ bị buộc đăng nhập lại sau khi khoảng thời gian này hết.

en: (Trusted device - no OTP code required)
vi_VN: (Thiết bị tin cậy - không yêu cầu mã OTP)

en: (check your OTP app to get this password)
vi_VN: (kiểm tra ứng dụng OTP của bạn để lấy mật khẩu này)

en: (current value: %s)
vi_VN: (giá trị hiện tại: %s)

en: (force logout)
vi_VN: (ép đăng xuất)

en: (none)
vi_VN: (không có)

en: (opens in a new tab)
vi_VN: (mở trong tab mới)

en: (unspecified)
vi_VN: (chưa xác định)

en: (update)
vi_VN: (cập nhật)

en: (you must enter the current code: %s)
vi_VN: (bạn phải nhập mã hiện tại: %s)

en: . Scan was generated on
vi_VN: . Quét được tạo vào ngày

en: ....and much more.
vi_VN: ....và nhiều hơn nữa.

en: .htaccess file operations
vi_VN: Các hoạt động của tệp .htaccess

en: .htaccess file to restore from
vi_VN: Tệp .htaccess để khôi phục từ

en: .htaccess firewall settings
vi_VN: Cài đặt tường lửa .htaccess

en: .htaccess rules
vi_VN: Quy tắc .htaccess

en: 1) Block forbidden characters commonly used in exploitative attacks.
vi_VN: 1) Chặn các ký tự bị cấm thường được sử dụng trong các cuộc tấn công khai thác.

en: 1) Denial of Service (DoS) attacks
vi_VN: 1) Tấn công từ chối dịch vụ (DoS)

en: 1) Enable the checkbox.
vi_VN: 1) Bật hộp kiểm.

en: 1) Protect your htaccess file by denying access to it.
vi_VN: 1) Bảo vệ tệp htaccess của bạn bằng cách từ chối quyền truy cập vào nó.

en: 1. Create a file with the name %s in the same directory as your WordPress install is in, i.e.:
vi_VN: 1. Tạo một tệp có tên %s trong cùng thư mục với nơi cài đặt WordPress của bạn, ví dụ:

en: 1. Open the following file:
vi_VN: 1. Mở tệp sau:

en: 1. Open your php.ini file.
vi_VN: 1. Mở tệp php.ini của bạn.

en: 2) Block malicious encoded URL characters such as the ".css(" string.
vi_VN: 2) Chặn các ký tự URL được mã hóa độc hại như chuỗi ".css("

en: 2) Disable the server signature.
vi_VN: 2) Vô hiệu hóa chữ ký máy chủ.

en: 2) Enter a secret word consisting of alphanumeric characters which will be difficult to guess.
vi_VN: 2) Nhập một từ bí mật bao gồm các ký tự chữ và số khó đoán.

en: 2) Hacking internal routers.
vi_VN: 2) Tin tặc đột nhập vào bộ định tuyến nội bộ.

en: 2. Look for the auto_prepend_file directive.
vi_VN: 2. Tìm chỉ thị auto_prepend_file.

en: 2. Look for the following:
vi_VN: 2. Tìm những điều sau:

en: 2. Paste in the following code:
vi_VN: 2. Dán mã sau đây:

en: 2. Paste in the following directives:
vi_VN: 2. Dán các chỉ thị sau:

en: 2. Set the auto_prepend_file directive like below:
vi_VN: 2. Thiết lập chỉ thị auto_prepend_file như bên dưới:

en: 20% off - Black Friday Sale
vi_VN: Giảm 20% - Khuyến mãi Black Friday

en: 3) Guard against the common patterns and specific exploits in the root portion of targeted URLs.
vi_VN: 3) Bảo vệ chống lại các mẫu phổ biến và các lỗ hổng cụ thể trong phần gốc của URL bị nhắm mục tiêu.

en: 3) Limit file upload size (%sMB).
vi_VN: 3) Giới hạn kích thước tải tệp (%sMB).

en: 3) Scanning ports in internal networks to get info from various hosts.
vi_VN: 3) Quét các cổng trong mạng nội bộ để lấy thông tin từ nhiều máy chủ khác nhau.

en: 3) You will then be provided with a special login URL.
vi_VN: 3) Sau đó, bạn sẽ được cung cấp một URL đăng nhập đặc biệt.

en: 3. Change it to the following:
vi_VN: 3. Thay đổi nó thành như sau:

en: 3. Restart the webserver and refresh the page
vi_VN: 3. Khởi động lại máy chủ web và làm mới trang

en: 3. Save the file and press the 'Try again' button below:
vi_VN: 3. Lưu tệp và nhấn nút 'Thử lại' bên dưới:

en: 4) Protect your wp-config.php file by denying access to it.
vi_VN: 4) Bảo vệ tệp wp-config.php của bạn bằng cách từ chối quyền truy cập vào nó.

en: 4) Stop attackers from manipulating query strings by disallowing illicit characters.
vi_VN: 4) Ngăn chặn kẻ tấn công thao túng chuỗi truy vấn bằng cách không cho phép các ký tự bất hợp pháp.

en: 4. Save the file  and press the 'Try again' button below:
vi_VN: 4. Lưu tệp và nhấn nút 'Thử lại' bên dưới:

en: 404 Detection Feature - The operation to delete all the 404 event logs failed
vi_VN: Tính năng phát hiện 404 - Thao tác xóa tất cả nhật ký sự kiện 404 đã thất bại

en: 404 detection
vi_VN: Phát hiện lỗi 404

en: 404 detection configuration
vi_VN: Cấu hình phát hiện lỗi 404

en: 404 detection options
vi_VN: Tùy chọn phát hiện 404

en: 404 event logs
vi_VN: Nhật ký sự kiện 404

en: 404 event logs that are older than %1$d days are purged automatically.
vi_VN: Nhật ký sự kiện 404 cũ hơn %1$d ngày sẽ được xóa tự động.

en: 404 lockout redirect URL
vi_VN: URL chuyển hướng khóa 404

en: 5G firewall settings
vi_VN: Cài đặt tường lửa 5G

en: 6G firewall
vi_VN: Tường lửa 6G

en: 6G firewall rules
vi_VN: Quy tắc tường lửa 6G

en: 6G firewall settings
vi_VN: Cài đặt tường lửa 6G

en: <strong>ERROR</strong>: Enter a username or email address.
vi_VN: <strong>LỖI</strong>: Điền tên đăng nhập hoặc email của bạn.

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid login credentials.
vi_VN: <strong>LỖI</strong>: Thông tin đăng nhập không hợp lệ.

en: <strong>ERROR</strong>: You are not allowed to register because your IP address is currently locked!
vi_VN: <strong>LỖI</strong>: Bạn không được phép đăng ký vì địa chỉ IP của bạn hiện đang bị khóa!

en: <strong>ERROR</strong>: Your IP address is currently locked please contact the administrator!
vi_VN: <strong>LỖI</strong>: Địa chỉ IP của bạn hiện đang bị khóa, vui lòng liên hệ với quản trị!

en: <strong>ERROR</strong>: Your answer was incorrect - please try again.
vi_VN: <strong>LỖI</strong>: Câu trả lời của bạn không chính xác - vui lòng thử lại.

en: <strong>Error:</strong> The passwords do not match.
vi_VN: <strong>Lỗi:</strong> Mật khẩu không trùng khớp.

en: <strong>Error:</strong> User registration is currently not allowed.
vi_VN: <strong>Lỗi:</strong> Hiện tại không cho phép đăng ký người dùng.

en: <strong>You have successfully updated WordPress!</strong> Please log back in to see what&#8217;s new.
vi_VN: <strong>Bạn đã cập nhật WordPress thành công!</strong> Vui lòng đăng nhập lại để xem những gì mới.

en: A 404 or Not Found error occurs when somebody tries to access a non-existent page on your website.
vi_VN: Lỗi 404 hoặc Not Found xảy ra khi ai đó cố gắng truy cập một trang không tồn tại trên trang web của bạn.

en: A Brute Force Attack is when a hacker tries many combinations of usernames and passwords until they succeed in guessing the right combination.
vi_VN: Tấn công Brute Force là khi tin tặc thử nhiều tổ hợp tên người dùng và mật khẩu cho đến khi chúng đoán được tổ hợp chính xác.

en: A backup copy of your wp-config.php file was created successfully!
vi_VN: Bản sao lưu tệp wp-config.php của bạn đã được tạo thành công!

en: A blocked visitor will be automatically redirected to this URL.
vi_VN: Khách truy cập bị chặn sẽ tự động được chuyển hướng đến URL này.

en: A bot is a piece of software which runs on the Internet and performs automatic tasks.
vi_VN: Bot là một phần mềm chạy trên Internet và thực hiện các tác vụ tự động.

en: A comment submitted by a spambot is done by directly calling the wp-comments-post.php file.
vi_VN: Một bình luận được gửi bởi spambot được thực hiện bằng cách gọi trực tiếp tệp wp-comments-post.php.

en: A few REST requests use the PUT request method.
vi_VN: Một vài yêu cầu REST sử dụng phương thức yêu cầu PUT.

en: A file change was detected on your system for site URL
vi_VN: Phát hiện thay đổi tệp trên hệ thống của bạn cho URL trang web

en: A hotlink is where someone displays an image on their site which is actually located on your site by using a direct link to the source of the image on your server.
vi_VN: Hotlink là nơi ai đó hiển thị hình ảnh trên trang web của họ, hình ảnh thực sự nằm trên trang web của bạn bằng cách sử dụng liên kết trực tiếp đến nguồn hình ảnh trên máy chủ của bạn.

en: A legitimate comment is one which is submitted by a human who physically fills out the comment form and presses the submit button.
vi_VN: Một bình luận hợp lệ là bình luận được gửi bởi một người dùng thực sự điền vào biểu mẫu bình luận và nhấn nút gửi.

en: A light yet powerful plugin that allows you to manage all kinds of updates.
vi_VN: Một plugin nhẹ nhưng mạnh mẽ cho phép bạn quản lý tất cả các loại cập nhật.

en: A lot of bots are legitimate and non-malicious but not all bots are good and often you will find some which try to impersonate legitimate bots such as "Googlebot" but in reality they have nohing to do with Google at all.
vi_VN: Rất nhiều bot là hợp pháp và không độc hại, nhưng không phải tất cả các bot đều tốt và thường bạn sẽ tìm thấy một số bot cố gắng giả mạo các bot hợp pháp như "Googlebot" nhưng thực tế chúng hoàn toàn không liên quan gì đến Google.

en: A summary of the scan results is shown below:
vi_VN: Tóm tắt kết quả quét được hiển thị bên dưới:

en: ACCOUNT PENDING
vi_VN: TÀI KHOẢN ĐANG CHỜ

en: Accessing author info via link is forbidden
vi_VN: Truy cập thông tin tác giả qua liên kết bị cấm

en: Accessing user details is forbidden.
vi_VN: Truy cập thông tin người dùng bị cấm.

en: Account login name
vi_VN: Tên đăng nhập tài khoản

en: Account status
vi_VN: Trạng thái tài khoản

en: Activate two factor authentication
vi_VN: Kích hoạt xác thực hai yếu tố

en: Add salt postfix
vi_VN: Thêm hậu tố muối

en: Add the following code to the file %s
vi_VN: Thêm mã sau vào tệp %s

en: Adding a CAPTCHA form on a login page or form is another effective yet simple "Brute Force" prevention technique.
vi_VN: Thêm biểu mẫu CAPTCHA vào trang hoặc biểu mẫu đăng nhập là một kỹ thuật phòng chống "Brute Force" hiệu quả nhưng đơn giản khác.

en: Additional settings
vi_VN: Cài đặt bổ sung

en: Admin user security
vi_VN: Bảo mật tài khoản quản trị

en: Admin username
vi_VN: Tên người dùng quản trị

en: Administration email verification
vi_VN: Xác minh email quản trị

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Advanced character filter
vi_VN: Bộ lọc ký tự nâng cao

en: Advanced character string filter
vi_VN: Bộ lọc chuỗi ký tự nâng cao

en: Advanced settings
vi_VN: Cấu hình nâng cao

en: After pressing the above link you will be able to login to the WordPress administration panel.
vi_VN: Sau khi nhấn vào liên kết ở trên, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng quản trị WordPress.

en: After you've secured your site, we recommend you install our WP-Optimize plugin to streamline it for better website performance.
vi_VN: Sau khi bạn đã bảo mật trang web của mình, chúng tôi khuyên bạn nên cài đặt plugin WP-Optimize của chúng tôi để tối ưu hóa hiệu suất trang web.

en: All 404 event logs were deleted from the database successfully.
vi_VN: Tất cả nhật ký sự kiện 404 đã được xóa khỏi cơ sở dữ liệu thành công.

en: All IPs in your allow list will no longer be affected by the firewall's rules.
vi_VN: Tất cả các địa chỉ IP trong danh sách cho phép của bạn sẽ không còn bị ảnh hưởng bởi các quy tắc của tường lửa.

en: All In One WP Security - File change detected
vi_VN: All In One WP Security - Phát hiện thay đổi tệp

en: All dates
vi_VN: Tất cả thời gian

en: All events
vi_VN: Tất cả sự kiện

en: All firewall rules have been disabled successfully.
vi_VN: Tất cả các quy tắc tường lửa đã được tắt thành công.

en: All levels
vi_VN: Tất cả mức

en: All other bots from other organizations such as "Yahoo", "Bing" etc will not be affected by this feature.
vi_VN: Tất cả các bot khác từ các tổ chức khác như "Yahoo", "Bing"... sẽ không bị ảnh hưởng bởi tính năng này.

en: All round best WordPress security plugin!
vi_VN: Plugin bảo mật WordPress tốt nhất!

en: All settings have been successfully reset.
vi_VN: Tất cả các cài đặt đã được đặt lại thành công.

en: All the security features have been disabled successfully.
vi_VN: Tất cả các tính năng bảo mật đã được tắt thành công.

en: All time total:
vi_VN: Tổng cộng mọi thời gian:

en: Allow list
vi_VN: Danh sách cho phép

en: Allow unlock requests
vi_VN: Cho phép tự yêu cầu mở khoá

en: Allowing users to mark a device as trusted so that a two-factor code is only needed once in a specified number of days (instead of every login) is a feature of the Premium version of this plugin.
vi_VN: Cho phép người dùng đánh dấu thiết bị là đáng tin cậy để mã hai yếu tố chỉ cần thiết một lần trong một số ngày nhất định (thay vì mỗi lần đăng nhập) là một tính năng của phiên bản Premium của plugin này.

en: Although most of the bots out there are relatively harmless sometimes website owners want to have more control over which bots they allow into their site.
vi_VN: Mặc dù hầu hết các bot hiện có đều tương đối vô hại, đôi khi chủ sở hữu trang web muốn kiểm soát nhiều hơn về việc họ cho phép bot nào vào trang web của mình.

en: An administrator needs to activate your account before you can login.
vi_VN: Quản trị viên cần kích hoạt tài khoản của bạn trước khi bạn có thể đăng nhập.

en: An effective Brute Force prevention technique is to change the default WordPress login page URL.
vi_VN: Một kỹ thuật hiệu quả để ngăn chặn Brute Force là thay đổi URL trang đăng nhập WordPress mặc định.

en: An email has been sent to you with the unlock instructions.
vi_VN: Một email đã được gửi đến bạn với hướng dẫn mở khóa.

en: An error has occurred while writing to the .htaccess file.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi ghi vào tệp .htaccess.

en: An error has occurred. Site owners can check the JavaScript console for more details.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi. Chủ sở hữu trang web có thể kiểm tra bảng điều khiển JavaScript để biết thêm chi tiết.

en: An error occurred while rendering this notice, please enable and check your debug log.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi khi hiển thị thông báo này, vui lòng bật và kiểm tra nhật ký gỡ lỗi của bạn.

en: An unknown entity has changed, please check the stacktrace for more details
vi_VN: Một thực thể không xác định đã thay đổi, vui lòng kiểm tra stacktrace để biết thêm chi tiết

en: Another way to do that is by using a user-switching plugin like this one.
vi_VN: Một cách khác để làm điều đó là sử dụng plugin chuyển đổi người dùng như thế này.

en: Any person trying to access your login page who does not have the special cookie in their browser will be automatically blocked.
vi_VN: Bất kỳ ai cố gắng truy cập trang đăng nhập của bạn mà không có cookie đặc biệt trong trình duyệt sẽ bị chặn tự động.

en: Any-form support
vi_VN: Hỗ trợ mọi biểu mẫu

en: Apart from choosing strong passwords, monitoring and blocking IP addresses which are involved in repeated login failures in a short period of time is a very effective way to stop these types of attacks.
vi_VN: Ngoài việc chọn mật khẩu mạnh, việc giám sát và chặn các địa chỉ IP liên quan đến các lỗi đăng nhập lặp lại trong một khoảng thời gian ngắn là một cách rất hiệu quả để ngăn chặn các loại tấn công này.

en: Apart from the security protection benefit, this feature may also help reduce load on your server, particularly if your site currently has a lot of unwanted traffic hitting the XML-RPC API on your installation.
vi_VN: Ngoài lợi ích bảo mật, tính năng này cũng có thể giúp giảm tải cho máy chủ của bạn, đặc biệt nếu trang web của bạn hiện đang có rất nhiều lưu lượng truy cập không mong muốn vào API XML-RPC trên hệ thống.

en: Application passwords
vi_VN: Mật khẩu ứng dụng

en: Apply
vi_VN: Đồng ý

en: Approve
vi_VN: Duyệt

en: Approve registered users
vi_VN: Duyệt người dùng đã đăng ký

en: Are you sure you want to approve this account?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn phê duyệt tài khoản này không?

en: Are you sure you want to blacklist this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn thêm địa chỉ IP này vào danh sách đen không?

en: Are you sure you want to block this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn chặn địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to clear all the debug logs?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tất cả nhật ký gỡ lỗi không?

en: Are you sure you want to delete all records?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tất cả bản ghi?

en: Are you sure you want to delete this account?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa tài khoản này không?

en: Are you sure you want to delete this item?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa mục này không?

en: Are you sure you want to force this user to be logged out of this session?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn ép người dùng này đăng xuất khỏi phiên này không?

en: Are you sure you want to perform this bulk action?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn thực hiện thao tác hàng loạt này không?

en: Are you sure you want to permanently block this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn chặn vĩnh viễn địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to temporarily lock this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn khóa tạm thời địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to unblacklist this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn bỏ chặn địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to unblock this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn bỏ chặn địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to unblock this item?
vi_VN: Bạn chắc chắn muốn bỏ chặn mục này?

en: Are you sure you want to unlock this IP address?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn mở khóa địa chỉ IP này không?

en: Are you sure you want to unlock this address range?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn mở khóa dải địa chỉ này không?

en: As a result, the firewall will be unavailable.
vi_VN: Kết quả là, tường lửa sẽ không khả dụng.

en: Ask a pre-sales question
vi_VN: Hỏi câu hỏi trước khi mua

en: Ask your hosting provider to check this if you don't have access to httpd.conf
vi_VN: Yêu cầu nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ của bạn kiểm tra điều này nếu bạn không có quyền truy cập vào httpd.conf

en: Attempted URL
vi_VN: URL đã thử

en: Attempts
vi_VN: Lần thử

en: Attention
vi_VN: Chú ý

en: Attention:
vi_VN: Chú ý:

en: Audit logs
vi_VN: Nhật ký kiểm tra

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: Auto block spam ips
vi_VN: Tự động chặn IP spam

en: Auto block spammer IPs
vi_VN: Tự động chặn IP spam

en: Automate backup in the UpdraftPlus plugin
vi_VN: Tự động sao lưu trong plugin UpdraftPlus

en: Automated scheduled backups
vi_VN: Sao lưu tự động theo lịch trình

en: Automatic email alerting
vi_VN: Cảnh báo email tự động

en: Automatic malware and blacklist monitoring
vi_VN: Giám sát phần mềm độc hại và danh sách đen tự động

en: Automatic weekly scans
vi_VN: Quét tự động hàng tuần

en: Automatically delete the files after a WP core update.
vi_VN: Tự động xóa các tệp sau khi cập nhật cốt lõi WP.

en: Backup .htaccess file
vi_VN: Sao lưu tệp .htaccess

en: Backup wp-config.php file
vi_VN: Sao lưu tệp wp-config.php

en: Backup your database
vi_VN: Sao lưu CSDL của bạn

en: Bad query strings
vi_VN: Chuỗi truy vấn xấu

en: Ban IPs or user agents
vi_VN: Chặn IP hoặc tác nhân người dùng

en: Ban POST requests that have a blank user-agent and referer
vi_VN: Chặn các yêu cầu POST có user-agent và referer trống

en: Ban POST requests that have blank user-agent and referer headers
vi_VN: Cấm các yêu cầu POST có tiêu đề user-agent và referer trống

en: Basic
vi_VN: Cơ bản

en: Basic firewall
vi_VN: Tường lửa cơ bản

en: Basic firewall settings
vi_VN: Thiết lập tường lửa cơ bản

en: Basic firewall settings disabled
vi_VN: Cài đặt tường lửa cơ bản đã bị tắt

en: Before doing anything we advise taking a backup of your .htaccess file, database and wp-config.php.
vi_VN: Trước khi làm bất cứ điều gì, chúng tôi khuyên bạn nên sao lưu tệp .htaccess, cơ sở dữ liệu và wp-config.php của bạn.

en: Before using this feature, you must perform a cookie test first.
vi_VN: Trước khi sử dụng tính năng này, bạn phải thực hiện kiểm tra cookie trước.

en: Beginning with version 5.0.0, AIOS has replaced the AIOS backup method with the superior UpdraftPlus method.
vi_VN: Bắt đầu từ phiên bản 5.0.0, AIOS đã thay thế phương pháp sao lưu AIOS bằng phương pháp UpdraftPlus tốt hơn.

en: Being informed of any changes in your files can be a good way to quickly prevent a hacker from causing damage to your website.
vi_VN: Việc được thông báo về mọi thay đổi trong các tệp của bạn có thể là một cách tốt để nhanh chóng ngăn chặn tin tặc gây hại cho trang web của bạn.

en: Below is the current status of the critical features that you should activate on your site to achieve a minimum level of recommended security
vi_VN: Dưới đây là trạng thái hiện tại của các tính năng quan trọng mà bạn nên kích hoạt trên trang web của mình để đạt được mức bảo mật tối thiểu được khuyến nghị

en: Black-listed visitors will be blocked as soon as WordPress loads, preventing them from gaining any further access.
vi_VN: Khách truy cập bị liệt vào danh sách đen sẽ bị chặn ngay khi WordPress tải, ngăn họ truy cập thêm.

en: Blacklist IP
vi_VN: Thêm IP vào danh sách đen

en: Blacklist manager disabled notification
vi_VN: Thông báo quản lý danh sách đen bị vô hiệu hóa

en: Blacklist removal
vi_VN: Xóa khỏi danh sách đen

en: Block
vi_VN: Chặn

en: Block %s method
vi_VN: Chặn phương thức %s

en: Block & allow lists
vi_VN: Danh sách chặn & cho phép

en: Block IP
vi_VN: Chặn IP

en: Block access to debug log file
vi_VN: Chặn truy xuất vào file debug log

en: Block access to debug.log file
vi_VN: Chặn truy xuất vào file debug.log

en: Block debug log
vi_VN: Chặn nhật ký gỡ lỗi

en: Block fake Googlebots
vi_VN: Chặn Googlebot giả mạo

en: Block query strings
vi_VN: Chặn chuỗi truy vấn

en: Block referers
vi_VN: Chặn referrer

en: Block request methods
vi_VN: Chặn phương thức yêu cầu

en: Block request strings
vi_VN: Chặn chuỗi yêu cầu

en: Block user-agents
vi_VN: Chặn user-agent

en: Blocked IP
vi_VN: IP bị chặn

en: Blocking...
vi_VN: Đang chặn...

en: Brute Force
vi_VN: Tấn công đăng nhập

en: Brute force
vi_VN: Tấn công đăng nhập

en: Brute force login attack
vi_VN: Tấn công đăng nhập brute force

en: Brute force prevention firewall settings
vi_VN: Cấu hình chặt tấn công brute force

en: Brute force prevention login page
vi_VN: Ngăn chặn tấn công brute force trang đăng nhập

en: BuddyPress registration CAPTCHA
vi_VN: BuddyPress CAPTCHA đăng ký

en: Bulk actions
vi_VN: Hành động hàng loạt

en: But the following notices have been raised
vi_VN: Nhưng các thông báo sau đã được đưa ra

en: By allowing/blocking IP addresses, you are using the most secure first line of defence because login access will only be granted to whitelisted IP addresses and other addresses will be blocked as soon as they try to access your login page.
vi_VN: Bằng cách cho phép/chặn địa chỉ IP, bạn đang sử dụng hàng phòng thủ đầu tiên an toàn nhất vì quyền truy cập đăng nhập chỉ được cấp cho các địa chỉ IP được phép và các địa chỉ khác sẽ bị chặn ngay khi chúng cố gắng truy cập trang đăng nhập của bạn.

en: By default the nickname is set to the login (or user) name of your account.
vi_VN: Theo mặc định, biệt danh được đặt thành tên đăng nhập (hoặc người dùng) của tài khoản bạn.

en: By default, an Apache server will allow the listing of the contents of a directory if it doesn't contain an index.php file.
vi_VN: Theo mặc định, máy chủ Apache sẽ cho phép liệt kê nội dung của một thư mục nếu nó không chứa tệp index.php.

en: By deleting these files you are hiding some key pieces of information (such as WordPress version info) from potential hackers.
vi_VN: Bằng cách xóa các tệp này, bạn đang ẩn một số thông tin quan trọng (chẳng hạn như thông tin phiên bản WordPress) khỏi những kẻ tấn công tiềm năng.

en: By doing this, malicious bots and hackers will not be able to access your login page because they will not know the correct login page URL.
vi_VN: Bằng cách này, các bot và tin tặc độc hại sẽ không thể truy cập vào trang đăng nhập của bạn vì chúng sẽ không biết URL trang đăng nhập chính xác.

en: By enabling this checkbox, the plugin will add the necessary rules and exceptions so that AJAX operations will work as expected.
vi_VN: Bằng cách bật hộp kiểm này, plugin sẽ thêm các quy tắc và ngoại lệ cần thiết để các hoạt động AJAX hoạt động như mong đợi.

en: By enabling this checkbox, the plugin will add the necessary rules and exceptions so that people trying to access these pages are not automatically blocked.
vi_VN: Bằng cách bật hộp kiểm này, plugin sẽ thêm các quy tắc và ngoại lệ cần thiết để những người cố gắng truy cập các trang này không bị chặn tự động.

en: By forbidding proxy comments you are in effect eliminating some spam and other proxy requests.
vi_VN: Bằng cách cấm bình luận proxy, bạn đang loại bỏ một số thư rác và các yêu cầu proxy khác.

en: By inspecting the IP address data coming from spammers you will be in a better position to determine which addresses or address ranges you should block by adding them to the permanent block list.
vi_VN: Bằng cách kiểm tra dữ liệu địa chỉ IP đến từ những người gửi thư rác, bạn sẽ ở vị trí tốt hơn để xác định những địa chỉ hoặc phạm vi địa chỉ nào bạn nên chặn bằng cách thêm chúng vào danh sách chặn vĩnh viễn.

en: By leaving this feature enabled you will prevent Jetpack or Wordpress iOS or other apps which need XMLRPC from working correctly on your site.
vi_VN: Bằng cách giữ tính năng này được bật, bạn sẽ ngăn Jetpack hoặc WordPress iOS hoặc các ứng dụng khác cần XMLRPC hoạt động chính xác trên trang web của mình.

en: By occasionally viewing the contents of these logs files you can keep informed of any underlying problems on your system which you might need to address.
vi_VN: Bằng cách thỉnh thoảng xem nội dung của các tệp nhật ký này, bạn có thể được thông báo về bất kỳ sự cố tiềm ẩn nào trên hệ thống của mình mà bạn có thể cần giải quyết.

en: By protecting your files and assets, you can help prevent nefarious users gain key information and protect your server's resources.
vi_VN: Bằng cách bảo vệ các tệp và tài sản của bạn, bạn có thể giúp ngăn chặn người dùng xấu tính lấy thông tin quan trọng và bảo vệ tài nguyên máy chủ của bạn.

en: CAPTCHA provider
vi_VN: Nhà cung cấp CAPTCHA

en: CAPTCHA settings
vi_VN: Cài đặt CAPTCHA

en: CAPTCHA will not work because you have disabled login lockout by activating the AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT constant value in a configuration file.
vi_VN: CAPTCHA sẽ không hoạt động vì bạn đã vô hiệu hóa khóa đăng nhập bằng cách kích hoạt giá trị hằng số AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT trong tệp cấu hình.

en: Captcha verification failed.
vi_VN: Xác minh Captcha thất bại.

en: Change
vi_VN: Thay Đổi

en: Change admin username
vi_VN: Đổi tên đăng nhập admin

en: Change database prefix
vi_VN: Đổi tiền tố CSDL

en: Change display name
vi_VN: Đổi tên hiển thị

en: Change setting
vi_VN: Thay đổi cài đặt

en: Change username
vi_VN: Thay đổi tên người dùng

en: Check the file/directory permissions at: %s
vi_VN: Kiểm tra quyền truy cập file/thư mục tại: %s

en: Check this if you want to enable the logging of 404 events
vi_VN: Đánh dấu vào đây nếu bạn muốn bật ghi nhật ký sự kiện 404

en: Check this if you want to protect the WordPress dashboard area of your site with HTTP authentication.
vi_VN: Đánh dấu vào đây nếu bạn muốn bảo vệ khu vực bảng điều khiển WordPress của trang web bằng xác thực HTTP.

en: Check this if you want to protect the frontend of your site with HTTP authentication.
vi_VN: Đánh dấu vào đây nếu bạn muốn bảo vệ giao diện người dùng của trang web bằng xác thực HTTP.

en: Check this to block the %s request method
vi_VN: Đánh dấu vào đây để chặn phương thức yêu cầu %s

en: Check your email
vi_VN: Kiểm tra email của bạn

en: Check your email for the confirmation link, then visit the <a href="%s">login page</a>.
vi_VN: Kiểm tra địa chỉ email của bạn để xác nhận bằng liên kết trong email, sau đó truy cập <a href="%s">trang đăng nhập</a>.

en: Check your email for the confirmation link.
vi_VN: Kiểm tra email của bạn để biết liên kết xác nhận.

en: Check your email for your new password.
vi_VN: Kiểm tra email của bạn để biết mật khẩu mới.

en: Checking for MySQL tables of type "view".....
vi_VN: Đang kiểm tra các bảng MySQL loại "view".....

en: Choose a $_SERVER variable you would like to detect visitors' IP address using.
vi_VN: Chọn một biến $_SERVER mà bạn muốn sử dụng để phát hiện địa chỉ IP của khách truy cập.

en: Choose a new username for admin.
vi_VN: Chọn tên người dùng mới cho quản trị viên.

en: Choose a secret word consisting of alphanumeric characters which you can use to access your special URL.
vi_VN: Chọn một từ bí mật bao gồm các ký tự chữ và số mà bạn có thể sử dụng để truy cập URL đặc biệt của mình.

en: Choose which algorithm for One Time Passwords you want to use.
vi_VN: Chọn thuật toán cho Mật khẩu sử dụng một lần mà bạn muốn sử dụng.

en: Choose which user roles are permitted to mark devices they login on as trusted. This feature requires browser cookies and an https (i.e. SSL) connection to the website to work.
vi_VN: Chọn các vai trò người dùng được phép đánh dấu các thiết bị họ đăng nhập vào là đáng tin cậy. Tính năng này yêu cầu cookie trình duyệt và kết nối https (tức là SSL) với trang web để hoạt động.

en: Choose which user roles will have two factor authentication available.
vi_VN: Chọn các vai trò người dùng sẽ có sẵn xác thực hai yếu tố.

en: Choose your own database prefix by specifying a string which contains letters and/or numbers and/or underscores, example: xyz_
vi_VN: Tự chọn tiền tố cơ sở dữ liệu của bạn bằng cách chỉ định một chuỗi chứa chữ cái và/hoặc số và/hoặc dấu gạch dưới, ví dụ: xyz_

en: Choosing a less frequent schedule will also help reduce your server load.
vi_VN: Việc chọn lịch trình ít thường xuyên hơn cũng sẽ giúp giảm tải cho máy chủ của bạn.

en: Clear logs
vi_VN: Xóa nhật ký

en: Clearing...
vi_VN: Đang xóa...

en: Click here and re-scan the QR-Code
vi_VN: Nhấp vào đây và quét lại mã QR

en: Click to enter One Time Password
vi_VN: Nhấp để nhập Mật khẩu một lần

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Cloudflare detects that the set-cookie header is set and will not cache the page by default.
vi_VN: Cloudflare phát hiện rằng tiêu đề set-cookie đã được đặt và sẽ không lưu vào bộ nhớ cache trang theo mặc định.

en: Comment CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA bình luận

en: Comment processing
vi_VN: Dọn dẹp bình luận

en: Comment protection
vi_VN: Bảo vệ bình luận

en: Comment spam
vi_VN: Spam bình luận

en: Comment spam IP monitoring
vi_VN: Theo dõi IP bot spam bình luận

en: Comment spam settings
vi_VN: Cài đặt chống thư rác bình luận

en: Comments are considered spam if the "Spam comment detection" feature is enabled or an administrator manually marks a comment as "spam" from the WordPress Comments menu.
vi_VN: Các bình luận được coi là thư rác nếu tính năng "Phát hiện bình luận rác" được bật hoặc quản trị viên tự động đánh dấu bình luận là "thư rác" từ menu Bình luận của WordPress.

en: Completed.
vi_VN: Đã hoàn thành.

en: Completely block access to XMLRPC
vi_VN: Chặn hoàn toàn truy cập XMLRPC

en: Completely block xmlrpc.php
vi_VN: Chặn hoàn toàn xmlrpc.php

en: Configure manually
vi_VN: Cấu hình thủ công

en: Configure this rule
vi_VN: Cấu hình quy tắc này

en: Confirm new password
vi_VN: Xác nhận mật khẩu mới

en: Confirm use of weak password
vi_VN: Xác nhận sử dụng mật khẩu yếu

en: Confirm your administration email
vi_VN: Xác nhận email quản trị của bạn

en: Connect to virtually any REST API and retrieve data without writing a line of code.
vi_VN: Kết nối với hầu hết mọi REST API và truy xuất dữ liệu mà không cần viết một dòng code nào.

en: Consequently, this feature cannot be used on this site.
vi_VN: Do đó, tính năng này không thể sử dụng trên trang web này.

en: Cookie based brute force login prevention
vi_VN: Phòng chống đăng nhập brute force dựa trên Cookie

en: Cookie based brute force login prevention currently disabled
vi_VN: Chức năng ngăn chặn đăng nhập brute force dựa trên Cookie hiện đang bị vô hiệu hóa

en: Cookie based brute force login prevention is currently disabled via the AIOS_DISABLE_COOKIE_BRUTE_FORCE_PREVENTION constant (which is most likely to be defined in your %s)
vi_VN: Chức năng ngăn chặn đăng nhập brute force dựa trên Cookie hiện đang bị vô hiệu hóa thông qua hằng số AIOS_DISABLE_COOKIE_BRUTE_FORCE_PREVENTION (có thể được định nghĩa trong %s của bạn)

en: Cookie based brute force prevention
vi_VN: Ngăn chặn brute force dựa trên cookie

en: Cookie-Based brute force login prevention
vi_VN: Phòng chống đăng nhập brute force dựa trên Cookie

en: Cookie-based brute force
vi_VN: Tấn công brute force dựa trên cookie

en: Cookie-based brute force login prevention
vi_VN: Ngăn chặn đăng nhập brute force dựa trên cookie

en: Copied
vi_VN: Đã sao chép

en: Copy protection
vi_VN: Chống copy

en: Core updated
vi_VN: Cốt lõi đã được cập nhật

en: Could not process the request because the IP addresses for the selected entries could not be found.
vi_VN: Không thể xử lý yêu cầu vì không tìm thấy địa chỉ IP cho các mục đã chọn.

en: Could not write to the %s file.
vi_VN: Không thể ghi vào tệp %s.

en: Could not write to the .htaccess file
vi_VN: Không thể ghi vào tệp .htaccess

en: Could not write to the .htaccess file.
vi_VN: Không thể sửa file .htaccess.

en: Country blocking
vi_VN: Chặn quốc gia

en: Create PDF invoices, automations, barcodes, reports and so much more.
vi_VN: Tạo hóa đơn PDF, tự động hóa, mã vạch, báo cáo và nhiều hơn nữa.

en: Create database backup now
vi_VN: Tạo bản sao lưu CSDL ngay

en: Critical feature status
vi_VN: Trạng thái tính năng quan trọng

en: Current Score of Your Site:
vi_VN: Điểm hiện tại của Web của bạn:

en: Current administration email: %s
vi_VN: Email quản trị hiện tại: %s

en: Current codes (login: %s)
vi_VN: Mã hiện tại (đăng nhập: %s)

en: Current database table prefix
vi_VN: Tiền tố bảng cơ sở dữ liệu hiện tại

en: Current one-time password
vi_VN: Mật khẩu một lần hiện tại

en: Current page
vi_VN: Trang hiện tại

en: Current permissions
vi_VN: Quyền hiện tại

en: Currently locked out IP address ranges
vi_VN: Phạm vi địa chỉ IP hiện đang bị khóa

en: Currently locked out IP addresses and ranges
vi_VN: Các địa chỉ IP và phạm vi IP hiện bị khóa

en: Currently logged in users
vi_VN: Người dùng đang đăng nhập

en: Custom .htaccess rules
vi_VN: Quy tắc .htaccess tùy chỉnh

en: Custom .htaccess rules settings
vi_VN: Cài đặt quy tắc .htaccess tùy chỉnh

en: Custom login CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA đăng nhập tùy chỉnh

en: Dark
vi_VN: Tối

en: Dashboard
vi_VN: Tổng quan

en: Database Security
vi_VN: Bảo mật CSDL

en: Database backup
vi_VN: Sao lưu CSDL

en: Database prefix
vi_VN: Tiền tố cơ sở dữ liệu

en: Database prefix options
vi_VN: Tuỳ chọn tiền tố CSDL

en: Database security
vi_VN: Bảo mật CSDL

en: Date
vi_VN: Ngày

en: Date and Time
vi_VN: Ngày và Giờ

en: Date and time
vi_VN: Ngày và giờ

en: Date locked
vi_VN: Ngày bị khóa

en: Days
vi_VN: Ngày

en: Debug log options
vi_VN: Tùy chọn nhật ký gỡ lỗi

en: Debug logs
vi_VN: Nhật ký gỡ lỗi

en: Debug settings
vi_VN: Tìm lỗi cấu hình

en: Default - if correct, then this is the best option
vi_VN: Mặc định - nếu đúng, đây là lựa chọn tốt nhất

en: Default CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA mặc định

en: Default algorithm for codes generated by user devices
vi_VN: Thuật toán mặc định cho mã được tạo bởi thiết bị người dùng

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Delete all
vi_VN: Xóa tất cả

en: Delete all 404 event logs
vi_VN: Xóa tất cả nhật ký sự kiện 404

en: Delete database tables
vi_VN: Xóa bảng cơ sở dữ liệu

en: Delete default WP files
vi_VN: Xóa các tệp WP mặc định

en: Delete filtered
vi_VN: Xóa đã lọc

en: Delete plugin settings
vi_VN: Xoá thiết lập của plugin

en: Delete selected
vi_VN: Xóa đã chọn

en: Delete settings
vi_VN: Xóa cài đặt

en: Delete your login lockout IP from %s and define the AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT constant value as false.
vi_VN: Xóa địa chỉ IP bị khóa đăng nhập khỏi %s và định nghĩa giá trị hằng số AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT là false.

en: Deleted.
vi_VN: Đã xóa.

en: Deleting...
vi_VN: Đang xóa...

en: Deletion of .htaccess directives failed.
vi_VN: Xóa các chỉ thị .htaccess thất bại.

en: Deletion of aio_wp_security_configs option and .htaccess directives failed.
vi_VN: Xóa tùy chọn aio_wp_security_configs và các chỉ thị .htaccess thất bại.

en: Deny bad queries
vi_VN: Từ chối các truy vấn xấu

en: Deny bad query strings
vi_VN: Từ chối chuỗi truy vấn xấu

en: Depending on  how you installed WordPress, you could have a default administrator with the username "admin".
vi_VN: Tùy thuộc vào cách bạn cài đặt WordPress, bạn có thể có một quản trị viên mặc định với tên người dùng là "admin".

en: Depending on the nature and cause of the error or warning, your hosting server can create multiple instances of this file in numerous directory locations of your WordPress installation.
vi_VN: Tùy thuộc vào bản chất và nguyên nhân của lỗi hoặc cảnh báo, máy chủ lưu trữ của bạn có thể tạo nhiều phiên bản của tệp này ở nhiều vị trí thư mục trong cài đặt WordPress của bạn.

en: Details
vi_VN: Chi tiết

en: Detect spambots
vi_VN: Phát hiện bot spam

en: Detect spambots posting comments
vi_VN: Phát hiện spambots đăng bình luận

en: Disable PHP file editing
vi_VN: Tắt sửa file PHP

en: Disable PHP file editing failed: unable to modify or make a backup of the wp-config.php file.
vi_VN: Tắt chỉnh sửa tệp PHP không thành công: không thể sửa đổi hoặc sao lưu tệp wp-config.php.

en: Disable RSS and ATOM feeds
vi_VN: Tắt nguồn cấp RSS và ATOM

en: Disable RSS and ATOM feeds:
vi_VN: Chặn RSS Feed và ATOM:

en: Disable WordPress RSS and ATOM feeds
vi_VN: Tắt RSS Feed và ATOM WordPress

en: Disable ability to edit PHP files
vi_VN: Tắt khả năng sửa file PHP

en: Disable all firewall rules
vi_VN: Tắt tất cả thiết lập tường lửa

en: Disable all security features
vi_VN: Tắt tất cả tính năng bảo mật

en: Disable application password
vi_VN: Tắt mật khẩu cho ứng dụng

en: Disable index views
vi_VN: Vô hiệu hóa xem chỉ mục

en: Disable pingback functionality from XMLRPC
vi_VN: Chặn chức năng pingback từ XMLRPC

en: Disable security features
vi_VN: Tắt tính năng bảo mật

en: Disable the ability to copy text
vi_VN: Vô hiệu hóa khả năng sao chép văn bản

en: Disable trace and track
vi_VN: Tắt trace và track

en: Disable two-factor authentication
vi_VN: Vô hiệu hóa xác thực hai yếu tố

en: Disable user enumeration
vi_VN: Vô hiệu hóa liệt kê người dùng

en: Disable users enumeration
vi_VN: Tắt tính năng liệt kê người dùng

en: Disabled
vi_VN: Đã tắt

en: Disabling trace and track on your site will help prevent HTTP Trace attacks.
vi_VN: Tắt tính năng trace và track trên trang web của bạn sẽ giúp ngăn chặn các cuộc tấn công HTTP Trace.

en: Disabling...
vi_VN: Đang tắt...

en: Disallow unauthorized REST requests
vi_VN: Không cho phép các yêu cầu REST trái phép

en: Discarded
vi_VN: Bỏ qua

en: Dismiss
vi_VN: Bỏ qua

en: Dismiss (for %s months)
vi_VN: Bỏ qua (trong %s tháng)

en: Display generic error message
vi_VN: Hiển thị thông báo lỗi chung

en: Display name security
vi_VN: Bảo mật tên hiển thị của tài khoản

en: Do not require 2FA over XMLRPC (best option if you must use XMLRPC and your client does not support 2FA)
vi_VN: Không yêu cầu 2FA qua XMLRPC (tùy chọn tốt nhất nếu bạn phải sử dụng XMLRPC và máy khách của bạn không hỗ trợ 2FA)

en: Do require 2FA over XMLRPC (best option if you do not use XMLRPC or are unsure)
vi_VN: Yêu cầu 2FA qua XMLRPC (tùy chọn tốt nhất nếu bạn không sử dụng XMLRPC hoặc không chắc chắn)

en: Don't send us the translation file directly - plugin authors do not have access to the wordpress.org translation system (local language teams do).
vi_VN: Đừng gửi trực tiếp tệp dịch cho chúng tôi - tác giả plugin không có quyền truy cập vào hệ thống dịch thuật wordpress.org (các nhóm ngôn ngữ địa phương thì có).

en: Downgrade firewall
vi_VN: Hạ cấp tường lửa

en: Downgrading firewall...
vi_VN: Đang hạ cấp tường lửa...

en: Due to the constantly changing and complex nature of Malware, scanning for such things using a standalone plugin will not work reliably.
vi_VN: Do bản chất luôn thay đổi và phức tạp của Malware, việc quét những thứ như vậy bằng plugin độc lập sẽ không hoạt động đáng tin cậy.

en: Due to the fact that at any one time there may be many concurrent login attempts occurring on your site via malicious automated robots, this also has a negative impact on your server's memory and performance.
vi_VN: Do thực tế là tại bất kỳ thời điểm nào cũng có thể có nhiều nỗ lực đăng nhập đồng thời xảy ra trên trang web của bạn thông qua các robot tự động độc hại, điều này cũng ảnh hưởng tiêu cực đến bộ nhớ và hiệu suất của máy chủ.

en: Due to the fact that the image being displayed on the other person's site is coming from your server, this can cause leaking of bandwidth and resources for you because your server has to present this image for the people viewing it on someone elses's site.
vi_VN: Do hình ảnh được hiển thị trên trang web của người khác đến từ máy chủ của bạn, điều này có thể gây rò rỉ băng thông và tài nguyên cho bạn vì máy chủ của bạn phải hiển thị hình ảnh này cho những người xem nó trên trang web của người khác.

en: ERROR
vi_VN: LỖI

en: ERROR: Unable to process your request!
vi_VN: LỖI: Không thể xử lý yêu cầu của bạn!

en: Each IP address must be on a new line.
vi_VN: Mỗi địa chỉ IP phải ở một dòng mới.

en: Each email address must be on a new line.
vi_VN: Mỗi địa chỉ email phải ở trên một dòng mới.

en: Each user agent string must be on a new line.
vi_VN: Mỗi chuỗi user agent phải ở một dòng mới.

en: Easy Updates Manager - keep your WordPress site up to date and bug free
vi_VN: Easy Updates Manager - giữ cho trang web WordPress của bạn cập nhật và không có lỗi

en: Easy Updates Manager is an obvious choice for anyone wanting to take control of their website updates.
vi_VN: Easy Updates Manager là lựa chọn rõ ràng cho bất cứ ai muốn kiểm soát các bản cập nhật trang web của họ.

en: Edit the settings
vi_VN: Chỉnh sửa cài đặt

en: Edit user
vi_VN: Chỉnh sửa người dùng

en: Elementor support
vi_VN: Hỗ trợ Elementor

en: Email Address
vi_VN: Địa chỉ thư điện tử

en: Emergency codes
vi_VN: Mã khẩn cấp

en: Enable 404 IP detection
vi_VN: Bật phát hiện IP 404

en: Enable 404 event logging
vi_VN: Bật ghi nhật ký sự kiện 404

en: Enable 6G firewall protection
vi_VN: Bật bảo vệ tường lửa 6G

en: Enable CAPTCHA on %s
vi_VN: Bật CAPTCHA trên %s

en: Enable CAPTCHA on BuddyPress registration form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu đăng ký BuddyPress

en: Enable CAPTCHA on WooCommerce login form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu đăng nhập WooCommerce

en: Enable CAPTCHA on WooCommerce lost password form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu quên mật khẩu WooCommerce

en: Enable CAPTCHA on WooCommerce registration form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu đăng ký WooCommerce

en: Enable CAPTCHA on bbPress new topic form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu chủ đề mới bbPress

en: Enable CAPTCHA on comment forms
vi_VN: Bật CAPTCHA

en: Enable CAPTCHA on custom login form
vi_VN: Bật CAPTCHA trên biểu mẫu đăng nhập tùy chỉnh

en: Enable CAPTCHA on login page
vi_VN: Bật CAPTCHA trên trang đăng nhập

en: Enable CAPTCHA on lost password page
vi_VN: Bật CAPTCHA trên trang quên mật khẩu

en: Enable CAPTCHA on password protected pages/posts
vi_VN: Bật CAPTCHA trên các trang/bài viết được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Enable CAPTCHA on registration page
vi_VN: Bật CAPTCHA trên trang đăng ký

en: Enable CAPTCHA on the WooCommerce checkout page
vi_VN: Bật CAPTCHA trên trang thanh toán WooCommerce

en: Enable Copy Protection
vi_VN: Bật bảo vệ bản sao

en: Enable IP blocking for 404 detection
vi_VN: Bật chặn IP để phát hiện lỗi 404

en: Enable IP or user agent blacklisting
vi_VN: Bật danh sách đen IP hoặc user agent

en: Enable IP whitelisting
vi_VN: Bật IP whitelist

en: Enable PHP backtrace in email
vi_VN: Bật dấu vết PHP trong email

en: Enable advanced character string filter
vi_VN: Bật bộ lọc chuỗi ký tự nâng cao

en: Enable auto block of spam comment IPs
vi_VN: Bật tự động chặn địa chỉ IP bình luận spam

en: Enable automated file change detection scan
vi_VN: Bật quét phát hiện thay đổi tệp tự động

en: Enable basic firewall
vi_VN: Bật tường lửa cơ bản

en: Enable basic firewall protection
vi_VN: Bật tường lửa cơ bản

en: Enable brute force attack prevention
vi_VN: Bật tính năng ngăn chặn tấn công brute force

en: Enable copy protection
vi_VN: Bật chống sao chép

en: Enable custom .htaccess rules
vi_VN: Bật quy tắc .htaccess tùy chỉnh

en: Enable debug
vi_VN: Bật gỡ lỗi

en: Enable debug mode.
vi_VN: Bật chế độ gỡ lỗi.

en: Enable encryption of database keys
vi_VN: Bật mã hóa khóa cơ sở dữ liệu

en: Enable for WordPress dashboard:
vi_VN: Bật cho bảng điều khiển WordPress:

en: Enable for frontend:
vi_VN: Bật cho giao diện người dùng:

en: Enable force user logout
vi_VN: Bật tính năng buộc đăng xuất người dùng

en: Enable honeypot on login page
vi_VN: Bật honeypot trên trang đăng nhập

en: Enable honeypot on registration page
vi_VN: Bật mật kế trên trang đăng ký

en: Enable iFrame protection
vi_VN: Bật chống nhúng iFrame

en: Enable legacy 5G firewall protection
vi_VN: Bật bảo vệ tường lửa 5G cũ

en: Enable login honeypot
vi_VN: Bật mật kế đăng nhập

en: Enable login lockout IP whitelist
vi_VN: Bật danh sách trắng IP khóa đăng nhập

en: Enable login lockout feature
vi_VN: Bật chức năng chặn đăng nhập sai nhiều lần

en: Enable manual approval of new registrations
vi_VN: Duyệt tài khoản đăng ký mới

en: Enable pingback vulnerability protection
vi_VN: Bật bảo vệ lỗ hổng pingback

en: Enable registration honeypot
vi_VN: Bật mật kế đăng ký

en: Enable rename login page
vi_VN: Thay đổi trang đăng nhập

en: Enable rename login page feature
vi_VN: Thay đổi trang đăng nhập

en: Enable salt postfix
vi_VN: Bật hậu tố muối

en: Enable this feature in order to move the spam comments to trash after given number of days.
vi_VN: Bật tính năng này để di chuyển các bình luận spam vào thùng rác sau một số ngày nhất định.

en: Enable this if you are not using the WP XML-RPC functionality and you want to completely block external access to XMLRPC.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn không sử dụng chức năng WP XML-RPC và muốn chặn hoàn toàn quyền truy cập từ bên ngoài vào XMLRPC.

en: Enable this if you are using the native WordPress password protection feature for some or all of your blog posts or pages.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn đang sử dụng tính năng bảo vệ mật khẩu gốc của WordPress cho một số hoặc tất cả bài viết hoặc trang của blog.

en: Enable this if you do not want users using feeds.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn không muốn người dùng sử dụng nguồn cấp dữ liệu.

en: Enable this if you want all visitors except those who are logged in as an administrator to be locked out of the front-end of your site.
vi_VN: Bật tùy chọn này nếu bạn muốn tất cả khách truy cập, ngoại trừ những người đã đăng nhập với tư cách là admin, bị khóa khỏi giao diện trước của trang web của bạn.

en: Enable this if you want the banning (or blacklisting) of selected IP addresses and/or user agents specified in the settings below
vi_VN: Bật tùy chọn này nếu bạn muốn chặn (hoặc đưa vào danh sách đen) các địa chỉ IP và/hoặc user agent đã chọn được chỉ định trong các cài đặt bên dưới

en: Enable this if you want the honeypot feature for the login page
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn sử dụng tính năng honeypot cho trang đăng nhập

en: Enable this if you want the honeypot feature for the registration page
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn sử dụng tính năng honeypot cho trang đăng ký

en: Enable this if you want the plugin to generate a random 6 character string for the table prefix
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn plugin tạo một chuỗi ngẫu nhiên 6 ký tự cho tiền tố bảng

en: Enable this if you want the rename login page feature
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn đổi tên trang đăng nhập

en: Enable this if you want the system to automatically and periodically scan your files to check for file changes based on the settings below
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn hệ thống tự động và định kỳ quét các tệp của bạn để kiểm tra xem có thay đổi tệp nào dựa trên các cài đặt bên dưới không

en: Enable this if you want the system to email you if a file change was detected
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn hệ thống gửi email cho bạn nếu phát hiện thay đổi tệp.

en: Enable this if you want the whitelisting of selected IP addresses specified in the settings below
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn cho phép danh sách trắng các địa chỉ IP đã chọn được chỉ định trong cài đặt bên dưới

en: Enable this if you want this plugin to automatically block IP addresses which submit spam comments.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn plugin này tự động chặn các địa chỉ IP gửi bình luận spam.

en: Enable this if you want to activate the salt postfix feature.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn kích hoạt tính năng hậu tố muối.

en: Enable this if you want to allow users to generate an automated unlock request link which will unlock their account
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn cho phép người dùng tạo một liên kết yêu cầu mở khóa tự động để mở khóa tài khoản của họ.

en: Enable this if you want to automatically disable all newly registered accounts so that you can approve them manually.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn tự động tắt tất cả các tài khoản mới đăng ký để bạn có thể chấp thuận chúng một cách thủ công.

en: Enable this if you want to ban POST requests that have a blank user-agent and referer.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chặn các yêu cầu POST có user-agent và referer trống.

en: Enable this if you want to block access to the debug.log file that WordPress creates when debug logging is enabled.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chặn quyền truy cập vào tệp debug.log mà WordPress tạo khi bật ghi nhật ký gỡ lỗi.

en: Enable this if you want to block all fake Googlebots.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chặn tất cả Googlebot giả mạo.

en: Enable this if you want to detect comments originating from spambots.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn phát hiện các bình luận bắt nguồn từ spambots.

en: Enable this if you want to disable directory and file listing.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn vô hiệu hóa việc liệt kê thư mục và tệp tin.

en: Enable this if you want to disable the application password.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn tắt mật khẩu ứng dụng.

en: Enable this if you want to forbid proxy comment posting.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn cấm đăng bình luận proxy.

en: Enable this if you want to force a user to be logged out after a configured amount of time
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn buộc người dùng đăng xuất sau một khoảng thời gian được cấu hình.

en: Enable this if you want to include the PHP backtrace in notification emails.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn bao gồm dấu vết PHP trong email thông báo.

en: Enable this if you want to insert CAPTCHA on a %s login form.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn CAPTCHA vào biểu mẫu đăng nhập %s.

en: Enable this if you want to insert CAPTCHA on a %s lost password form.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn CAPTCHA vào biểu mẫu mật khẩu đã quên %s.

en: Enable this if you want to insert CAPTCHA on a %s registration form.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn CAPTCHA vào biểu mẫu đăng ký %s.

en: Enable this if you want to insert CAPTCHA on a custom login form generated by the following WP function: %s
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn CAPTCHA vào biểu mẫu đăng nhập tùy chỉnh được tạo bởi hàm WP sau: %s

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA field on %s forms.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn trường CAPTCHA vào các biểu mẫu %s.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA field on password-protected posts and pages.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn trường CAPTCHA vào các bài viết và trang được bảo vệ bằng mật khẩu.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA field on the %s new topic forms.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn trường CAPTCHA vào các biểu mẫu chủ đề mới %s.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA field on the %s registration forms.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn trường CAPTCHA vào các biểu mẫu đăng ký %s.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA field on the comment forms.
vi_VN: Bật tùy chọn này nếu bạn muốn chèn một trường CAPTCHA vào các form bình luận.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA form on the WordPress user registration page (if you allow user registration).
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn một biểu mẫu CAPTCHA vào trang đăng ký người dùng WordPress (nếu bạn cho phép đăng ký người dùng).

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA form on the login page.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn biểu mẫu CAPTCHA vào trang đăng nhập.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA form on the lost password page.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn biểu mẫu CAPTCHA vào trang quên mật khẩu.

en: Enable this if you want to insert a CAPTCHA on the %s checkout page when a guest places an order.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chèn CAPTCHA vào trang thanh toán %s khi khách đặt hàng.

en: Enable this if you want to instantly lockout login attempts with usernames which do not exist on your system
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn khóa ngay lập tức các lần đăng nhập với tên người dùng không tồn tại trên hệ thống của bạn

en: Enable this if you want to place your custom rules at the beginning of all the rules applied by this plugin
vi_VN: Bật tùy chọn này nếu bạn muốn đặt các quy tắc tùy chỉnh của mình ở đầu tất cả các quy tắc được áp dụng bởi plugin này

en: Enable this if you want to protect your login page from a brute force attack.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn bảo vệ trang đăng nhập của mình khỏi cuộc tấn công brute force.

en: Enable this if you want to receive an email when someone has been locked out due to maximum failed login attempts
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn nhận email khi ai đó bị khóa do số lần đăng nhập thất bại tối đa.

en: Enable this if you want to remove the version and meta info produced by WP from all pages
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn xóa thông tin phiên bản và meta do WP tạo ra khỏi tất cả các trang

en: Enable this if you want to show a generic error message when a login attempt fails
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn hiển thị một thông báo lỗi chung khi quá trình đăng nhập thất bại

en: Enable this if you want to stop user enumeration.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn ngăn chặn việc liệt kê người dùng.

en: Enable this if your site uses AJAX functionality.
vi_VN: Bật tính năng này nếu trang web của bạn sử dụng chức năng AJAX.

en: Enable this option to detect IP addresses that return 404 errors.
vi_VN: Bật tùy chọn này để phát hiện các địa chỉ IP trả về lỗi 404.

en: Enable this to activate the custom rules entered in the text box below
vi_VN: Bật tính năng này để kích hoạt các quy tắc tùy chỉnh được nhập vào hộp văn bản bên dưới

en: Enable this to apply basic firewall protection to your site.
vi_VN: Bật tính năng này để áp dụng bảo vệ tường lửa cơ bản cho trang web của bạn.

en: Enable this to apply the 5G firewall protection from perishablepress.com to your site.
vi_VN: Bật tính năng này để áp dụng bảo vệ tường lửa 5G từ perishablepress.com cho trang web của bạn.

en: Enable this to apply the recommended 6G firewall protection.
vi_VN: Bật tính năng này để áp dụng bảo vệ tường lửa 6G được khuyến nghị.

en: Enable this to block all query strings recommended by 6G
vi_VN: Bật tính năng này để chặn tất cả các chuỗi truy vấn được đề xuất bởi 6G

en: Enable this to block all referers recommended by 6G
vi_VN: Bật tính năng này để chặn tất cả các referrer được đề xuất bởi 6G

en: Enable this to block all request strings recommended by 6G
vi_VN: Bật tính năng này để chặn tất cả các chuỗi yêu cầu được đề xuất bởi 6G

en: Enable this to block all user-agents recommended by 6G
vi_VN: Bật tính năng này để chặn tất cả các user-agent được đề xuất bởi 6G

en: Enable this to disable the "Right click", "Text selection" and "Copy" options on the front end of your site.
vi_VN: Bật tuỳ chọn này để tắt các tuỳ chọn 'Nhấp chuột phải', 'Chọn văn bản' và 'Sao chép' trên giao diện của Web của bạn.

en: Enable this to disable trace and track.
vi_VN: Bật tính năng này để tắt tính năng theo dõi và truy vết.

en: Enable this to prevent hotlinking to images on your site.
vi_VN: Bật tính năng này để ngăn chặn việc liên kết nóng đến hình ảnh trên trang web của bạn.

en: Enable this to remove all database tables for this site when uninstalling the plugin.
vi_VN: Bật tính năng này để xóa tất cả các bảng cơ sở dữ liệu cho trang này khi gỡ cài đặt plugin.

en: Enable this to remove all plugin settings for this site when uninstalling the plugin.
vi_VN: Bật tính năng này để xóa tất cả cài đặt plugin cho trang web này khi gỡ cài đặt plugin.

en: Enable this to remove the ability for people to edit PHP files via the WP dashboard
vi_VN: Bật điều này để gỡ bỏ khả năng cho người dùng sửa file PHP qua bảng điều khiển WP.

en: Enable this to stop REST API access for non-logged in requests.
vi_VN: Bật tính năng này để ngăn chặn truy cập REST API đối với các yêu cầu chưa đăng nhập.

en: Enable this to stop other sites from displaying your content in a frame or iframe.
vi_VN: Bật tính năng này để ngăn các trang web khác hiển thị nội dung của bạn trong khung frame hoặc iframe.

en: Enable this to turn on the login lockout feature
vi_VN: Bật tính năng này để bật tính năng khóa đăng nhập

en: Enable two-factor authentication
vi_VN: Bật xác thực hai yếu tố

en: Enabled
vi_VN: Đã bật

en: Encrypt keys in database
vi_VN: Mã hóa khóa trong cơ sở dữ liệu

en: Encrypt secrets feature not enabled: no directory has been set.
vi_VN: Tính năng mã hóa bí mật chưa được bật: chưa đặt thư mục.

en: Encrypt secrets feature not enabled: unable to get private keys from the database.
vi_VN: Tính năng mã hóa bí mật chưa được bật: không thể lấy khóa riêng từ cơ sở dữ liệu.

en: Encryption of keys in the database has been enabled.
vi_VN: Mã hóa khóa trong cơ sở dữ liệu đã được bật.

en: Enhance your security even more by backing up your site
vi_VN: Nâng cao bảo mật hơn nữa bằng cách sao lưu trang web của bạn

en: Enter
vi_VN: Nhập

en: Enter IP addresses:
vi_VN: Nhập địa chỉ IP:

en: Enter System Log File Name
vi_VN: Nhập tên tệp nhật ký hệ thống

en: Enter a message you wish to display to visitors when your site is in maintenance mode.
vi_VN: Nhập nội dung thông báo tới người dùng khi website của bạn bật chế độ bảo trì.

en: Enter a message:
vi_VN: Nhập nội dung:

en: Enter a string which will represent your secure login page slug.
vi_VN: Nhập một chuỗi đại diện cho slug trang đăng nhập bảo mật của bạn.

en: Enter custom .htaccess rules:
vi_VN: Nhập quy tắc .htaccess tùy chỉnh:

en: Enter each file or directory on a new line which you wish to exclude from the file change detection scan.
vi_VN: Nhập từng tệp hoặc thư mục trên một dòng mới mà bạn muốn loại trừ khỏi quá trình quét phát hiện thay đổi tệp.

en: Enter each file type or extension on a new line which you wish to exclude from the file change detection scan.
vi_VN: Nhập từng loại tệp hoặc phần mở rộng trên một dòng mới mà bạn muốn loại trừ khỏi quá trình quét phát hiện thay đổi tệp.

en: Enter one or more IP addresses or IP ranges you wish to include in your whitelist.
vi_VN: Nhập một hoặc nhiều địa chỉ IP hoặc phạm vi IP bạn muốn thêm vào danh sách trắng.

en: Enter one or more IP addresses or IP ranges.
vi_VN: Nhập một hoặc nhiều địa chỉ IP hoặc phạm vi IP.

en: Enter one or more email addresses on a new line.
vi_VN: Nhập một hoặc nhiều địa chỉ email trên một dòng mới.

en: Enter one or more user agent strings.
vi_VN: Nhập một hoặc nhiều chuỗi user agent.

en: Enter something special:
vi_VN: Nhập một cái gì đó đặc biệt:

en: Enter user agents:
vi_VN: Nhập user agent:

en: Enter whitelisted IP addresses:
vi_VN: Nhập địa chỉ IP được phép:

en: Enter your custom .htaccess rules/directives.
vi_VN: Nhập các quy tắc/hướng dẫn .htaccess tùy chỉnh của bạn.

en: Enter your new password below or generate one.
vi_VN: Nhập mật khẩu mới của bạn bên dưới hoặc tạo một mật khẩu.

en: Enter your new password below.
vi_VN: Nhập mật khẩu mới của bạn bên dưới.

en: Enter your system log file name. (Defaults to error_log)
vi_VN: Nhập tên tệp nhật ký hệ thống của bạn. (Mặc định là error_log)

en: Entity changed
vi_VN: Thực thể đã thay đổi

en: Entity: "%s" has changed, please check the stacktrace for more details
vi_VN: Thực thể: "%s" đã thay đổi, vui lòng kiểm tra stacktrace để biết thêm chi tiết

en: Error - Could not get tables or no tables found!
vi_VN: Lỗi - Không thể lấy được bảng hoặc không tìm thấy bảng nào!

en: Error updating user_meta table where new meta_key = %s, old meta_key = %s and user_id = %s.
vi_VN: Lỗi cập nhật bảng user_meta với meta_key mới = %s, meta_key cũ = %s và user_id = %s.

en: Error:
vi_VN: Lỗi:

en: Error: No locked entry was found in the database with your IP address range.
vi_VN: Lỗi: Không tìm thấy mục bị khóa nào trong cơ sở dữ liệu với phạm vi địa chỉ IP của bạn.

en: Error: You entered an incorrect CAPTCHA answer, please go back and try again.
vi_VN: Lỗi: Bạn đã nhập câu trả lời CAPTCHA không chính xác, vui lòng quay lại và thử lại.

en: Event
vi_VN: Sự kiện

en: Event Type
vi_VN: Loại Sự kiện

en: Event imported from the failed logins table
vi_VN: Sự kiện được nhập từ bảng đăng nhập thất bại

en: Event type
vi_VN: Loại sự kiện

en: Every 15 minutes
vi_VN: Cứ 15 phút

en: Example 1 - A single user agent string to block:
vi_VN: Ví dụ 1 - Một chuỗi user agent cần chặn:

en: Example 1: 195.47.89.*
vi_VN: Ví dụ 1: 195.47.89.*

en: Example 1: Setting this value to "1" will block ALL IP addresses which were used to submit at least one spam comment.
vi_VN: Ví dụ 1: Đặt giá trị này thành "1" sẽ chặn TẤT CẢ địa chỉ IP đã được sử dụng để gửi ít nhất một bình luận spam.

en: Example 1: Setting this value to "1" will list ALL IP addresses which were used to submit at least 1 spam comment.
vi_VN: Ví dụ 1: Đặt giá trị này thành "1" sẽ liệt kê TẤT CẢ các địa chỉ IP đã được sử dụng để gửi ít nhất 1 bình luận spam.

en: Example 2 - A list of more than 1 user agent strings to block
vi_VN: Ví dụ 2 - Danh sách nhiều hơn 1 chuỗi user agent cần chặn

en: Example 2: 195.47.*.*
vi_VN: Ví dụ 2: 195.47.*.*

en: Example 2: Setting this value to "5" will block only those IP addresses which were used to submit 5 spam comments or more on your site.
vi_VN: Ví dụ 2: Đặt giá trị này thành "5" sẽ chỉ chặn các địa chỉ IP đã được sử dụng để gửi 5 bình luận spam hoặc nhiều hơn trên trang web của bạn.

en: Example 2: Setting this value to "5" will list only those IP addresses which were used to submit 5 spam comments or more on your site.
vi_VN: Ví dụ 2: Đặt giá trị này thành "5" sẽ chỉ liệt kê các địa chỉ IP đã được sử dụng để gửi 5 bình luận rác hoặc nhiều hơn trên trang web của bạn.

en: Example 3: 195.*.*.*
vi_VN: Ví dụ 3: 195.*.*.*

en: Example 4: 2401:4900:54c3:af15:2:2:5dc0:0/112
vi_VN: Ví dụ 4: 2401:4900:54c3:af15:2:2:5dc0:0/112

en: Example 5: 2001:db8:1263::/48
vi_VN: Ví dụ 5: 2001:db8:1263::/48

en: Example: %s
vi_VN: Ví dụ: %s

en: Example: If you want the scanner to ignore certain files in different directories or whole directories, then you would enter the following:
vi_VN: Ví dụ: Nếu bạn muốn trình quét bỏ qua một số tệp nhất định trong các thư mục khác nhau hoặc toàn bộ thư mục, thì bạn sẽ nhập như sau:

en: Excerpt view
vi_VN: Xem đoạn trích

en: Existing usernames are not blocked even if present in the list.
vi_VN: Tên người dùng hiện có không bị chặn ngay cả khi có trong danh sách.

en: Export AIOS settings
vi_VN: Xuất cài đặt AIOS

en: Export or import your AIOS settings
vi_VN: Xuất hoặc nhập cài đặt AIOS của bạn

en: Export to CSV
vi_VN: Xuất sang CSV

en: Exporting...
vi_VN: Đang xuất...

en: FAQs
vi_VN: Câu hỏi thường gặp

en: Failed login
vi_VN: Đăng nhập thất bại

en: Failed login attempt with a known username: %s
vi_VN: Thử đăng nhập thất bại với tên người dùng đã biết: %s

en: Failed login attempt with a unknown username: %s
vi_VN: Thử đăng nhập thất bại với tên người dùng không xác định: %s

en: Failed to delete the %s file(s).
vi_VN: Xóa tệp %s không thành công.

en: Failed to delete the %s file.
vi_VN: Xóa file %s không thành công.

en: Failed to load the firewall resources.
vi_VN: Thất bại khi tải tài nguyên tường lửa.

en: Failed to log out the selected user.
vi_VN: Đăng xuất người dùng đã chọn không thành công.

en: Failed to make a backup of the wp-config.php file.
vi_VN: Sao lưu tệp wp-config.php không thành công.

en: Failed to save 'Enable for WordPress dashboard'.
vi_VN: Lưu "Bật cho bảng điều khiển WordPress" không thành công.

en: Failed to save 'Enable for frontend'.
vi_VN: Lưu "Bật cho giao diện người dùng" không thành công.

en: Failed to save 'Password'.
vi_VN: Lưu "Mật khẩu" không thành công.

en: Failed to save 'Username'.
vi_VN: Lưu "Tên người dùng" không thành công.

en: Failed to unblacklist the selected IP address.
vi_VN: Thất bại khi xóa địa chỉ IP đã chọn khỏi danh sách đen.

en: Failed to unblock and delete the selected record(s).
vi_VN: Thất bại trong việc mở khóa và xóa bản ghi đã chọn.

en: Failed to unlock the selected IP address.
vi_VN: Thất bại khi mở khóa địa chỉ IP đã chọn.

en: Failure message:
vi_VN: Thông báo lỗi:

en: Feature difficulty
vi_VN: Độ khó của tính năng

en: Feed control
vi_VN: Quản lý feed

en: File Security
vi_VN: Bảo mật tệp

en: File change detection
vi_VN: Quét file bị thay đổi

en: File change detection settings
vi_VN: Cấu hình quét file bị thay đổi

en: File editing
vi_VN: Sửa file

en: File modified
vi_VN: File đã sửa đổi

en: File permission
vi_VN: Quyền truy cập tệp

en: File permissions
vi_VN: Quyền của file

en: File permissions scan
vi_VN: Kiểm tra quyền các file hệ thống

en: File protection
vi_VN: Bảo vệ tập tin

en: File security
vi_VN: Bảo mật tệp

en: File size
vi_VN: Dung lượng file

en: File types to ignore
vi_VN: Các loại tệp cần bỏ qua

en: File/Folder
vi_VN: Tệp/Thư mục

en: Files/Directories to ignore
vi_VN: Các tệp/Thư mục cần bỏ qua

en: Fill in one email address per line.
vi_VN: Điền một địa chỉ email trên mỗi dòng.

en: Filter
vi_VN: Bộ lọc

en: Filter by date
vi_VN: Lọc theo ngày

en: Find IP addresses
vi_VN: Tìm địa chỉ IP

en: Firewall
vi_VN: Tường lửa

en: Firewall has been downgraded successfully.
vi_VN: Tường lửa đã được hạ cấp thành công.

en: Firewall has been setup successfully.
vi_VN: Tường lửa đã được thiết lập thành công.

en: Firewall settings
vi_VN: Cấu hình tường lửa

en: Firewall setup
vi_VN: Cài đặt tường lửa

en: First page
vi_VN: Trang đầu tiên

en: Follow the link to edit the user profile of that particular user account, change Nickname, choose a different Display name compared to Username, and press the "Update Profile" button.
vi_VN: Làm theo liên kết để chỉnh sửa hồ sơ người dùng của tài khoản người dùng cụ thể đó, thay đổi Biệt danh, chọn tên Hiển thị khác so với Tên người dùng, và nhấn nút "Cập nhật Hồ sơ".

en: Follow this link to activate UpdraftPlus, to take a backup.
vi_VN: Làm theo liên kết này để kích hoạt UpdraftPlus, để sao lưu.

en: Follow this link to install UpdraftPlus, to take a database backup.
vi_VN: Làm theo liên kết này để cài đặt UpdraftPlus, để sao lưu cơ sở dữ liệu.

en: Follow us on
vi_VN: Theo dõi chúng tôi trên

en: For Example: If a settings item relies on the domain URL then it may not work correctly when imported into a site with a different domain.
vi_VN: Ví dụ: Nếu một mục cài đặt dựa trên URL miền thì nó có thể không hoạt động chính xác khi được nhập vào một trang web có miền khác.

en: For OTP apps that support using a camera to scan a setup code (below), that is the quickest way to set the app up (e.g. with Duo Mobile, Google Authenticator).
vi_VN: Đối với các ứng dụng OTP hỗ trợ sử dụng máy ảnh để quét mã thiết lập (bên dưới), đó là cách nhanh nhất để thiết lập ứng dụng (ví dụ: với Duo Mobile, Google Authenticator).

en: For example when Google indexes your pages it uses bots to achieve this task.
vi_VN: Ví dụ: khi Google lập chỉ mục các trang của bạn, Google sử dụng bot để thực hiện tác vụ này.

en: For help, please see %2$s or try the %3$s.
vi_VN: Để được trợ giúp, vui lòng xem %2$s hoặc thử %3$s.

en: For more information, check the %s
vi_VN: Để biết thêm thông tin, hãy kiểm tra %s

en: For most websites we recommended that you choose a less frequent schedule such as once every few days, once a week or once a month.
vi_VN: Đối với hầu hết các trang web, chúng tôi khuyên bạn nên chọn lịch trình ít thường xuyên hơn, chẳng hạn như một lần vài ngày, một lần một tuần hoặc một lần một tháng.

en: For the exact placement of the CAPTCHA you can use the following shortcode in your %s template
vi_VN: Để đặt CAPTCHA chính xác, bạn có thể sử dụng đoạn mã ngắn sau trong mẫu %s của bạn

en: Forbid proxy comment posting
vi_VN: Cấm đăng bình luận proxy

en: Forbid proxy comments
vi_VN: Cấm bình luận proxy

en: Force logout
vi_VN: Buộc đăng xuất

en: Force user logout options
vi_VN: Tùy chọn ép người dùng đăng xuất

en: Frames
vi_VN: Nhúng

en: From a security perspective, changing the username "admin" is one of the first and smartest things you should do on your site.
vi_VN: Từ góc độ bảo mật, việc thay đổi tên người dùng "admin" là một trong những việc đầu tiên và thông minh nhất bạn nên làm trên trang web của mình.

en: From a security perspective, leaving your nickname the same as your user name is bad practice because it gives a hacker at least half of your account's login credentials.
vi_VN: Từ góc độ bảo mật, việc để biệt danh giống với tên người dùng là một thực hành xấu vì nó cung cấp cho tin tặc ít nhất một nửa thông tin đăng nhập tài khoản của bạn.

en: From now on you will need to log into your WP Admin using the following URL:
vi_VN: Từ bây giờ, bạn sẽ cần đăng nhập vào WP Admin bằng URL sau:

en: General settings
vi_VN: Cài đặt chung

en: General visitor lockout
vi_VN: Khóa chung khách truy cập

en: Generate Password
vi_VN: Tạo mật khẩu

en: Generate a form-tag to use %s CAPTCHA
vi_VN: Tạo một thẻ form để sử dụng CAPTCHA %s

en: Generate new database table prefix
vi_VN: Khởi tạo tiền tố CSDL mới

en: Get New Password
vi_VN: Lấy Mật Khẩu Mới

en: Get Premium.
vi_VN: Mua phiên bản cao cấp.

en: Get UpdraftCentral
vi_VN: Tải UpdraftCentral

en: Get UpdraftPlus
vi_VN: Tải UpdraftPlus

en: Get WP-Optimize
vi_VN: Tải WP-Optimize

en: Get to know the developers
vi_VN: Tìm hiểu về các nhà phát triển

en: Give us a good rating
vi_VN: Đánh giá tốt cho chúng tôi

en: Go here for the FAQs, which explain how a website owner can de-activate the plugin without needing to login.
vi_VN: Truy cập đây để xem các câu hỏi thường gặp, trong đó giải thích cách chủ sở hữu trang web có thể hủy kích hoạt plugin mà không cần đăng nhập.

en: Go here for your two factor authentication settings...
vi_VN: Truy cập vào đây để thiết lập xác thực hai yếu tố...

en: Go there
vi_VN: Truy cập

en: Go to dashboard: %s
vi_VN: Truy cập bảng điều khiển: %s

en: Go to the %s menu to see more details
vi_VN: Đi đến menu %s để xem thêm chi tiết

en: Googlebots have a unique identity which cannot easily be forged and this feature will identify any fake Google bots and block them from reading your site's pages.
vi_VN: Googlebot có một danh tính duy nhất không dễ bị làm giả và tính năng này sẽ xác định bất kỳ Googlebot giả mạo nào và chặn chúng khỏi việc đọc các trang của trang web bạn.

en: Guest checkout allows a customer to place an order without an account or being logged in.
vi_VN: Thanh toán khách (Guest checkout) cho phép khách hàng đặt hàng mà không cần tài khoản hoặc đăng nhập.

en: Guest checkout is not enabled in your WooCommerce settings.
vi_VN: Thanh toán khách không được bật trong cài đặt WooCommerce của bạn.

en: HOTP (event based)
vi_VN: HOTP (dựa trên sự kiện)

en: HTTP Trace attack (XST) can be used to return header requests and grab cookies and other information.
vi_VN: Cuộc tấn công HTTP Trace (XST) có thể được sử dụng để trả lại các yêu cầu header và lấy cookie và thông tin khác.

en: HTTP authentication
vi_VN: Xác thực HTTP

en: HTTP authentication for WordPress dashboard and frontend
vi_VN: Xác thực HTTP cho bảng điều khiển WordPress và giao diện người dùng

en: HTTP authentication for admin and frontend
vi_VN: Xác thực HTTP cho quản trị viên và giao diện người dùng

en: HTTP authentication is currently disabled via the AIOS_DISABLE_HTTP_AUTHENTICATION constant (which is mostly likely to be defined in your wp-config.php)
vi_VN: Xác thực HTTP hiện đang bị vô hiệu hóa thông qua hằng số AIOS_DISABLE_HTTP_AUTHENTICATION (có khả năng cao được định nghĩa trong wp-config.php của bạn)

en: HTTP request methods are used by browsers and clients to communicate with servers to get responses.
vi_VN: Các phương thức yêu cầu HTTP được sử dụng bởi trình duyệt và máy khách để giao tiếp với máy chủ để nhận phản hồi.

en: Hackers can exploit various vulnerabilities in the WordPress XML-RPC API in a number of ways such as:
vi_VN: Tin tặc có thể khai thác nhiều lỗ hổng bảo mật trong API XML-RPC của WordPress theo một số cách như:

en: Hackers can try to take advantage of this information by attempting "Brute force login attacks" where they repeatedly try to guess the password by using "admin" for username.
vi_VN: Tin tặc có thể cố gắng lợi dụng thông tin này bằng cách thực hiện "tấn công đăng nhập brute force", trong đó họ liên tục cố gắng đoán mật khẩu bằng cách sử dụng "admin" làm tên người dùng.

en: Having both of them enabled on your site means you are creating 2 layers of security.
vi_VN: Việc bật cả hai trên trang web của bạn có nghĩa là bạn đang tạo ra 2 lớp bảo mật.

en: Helpful Tip:
vi_VN: Mẹo hữu ích:

en: Hide advanced options
vi_VN: Ẩn tùy chọn nâng cao

en: Hide password
vi_VN: Ẩn mật khẩu

en: Highly efficient way to manage, optimize, update and backup multiple websites from one place.
vi_VN: Cách hiệu quả cao để quản lý, tối ưu hóa, cập nhật và sao lưu nhiều trang web từ một nơi.

en: Host system logs
vi_VN: Nhật ký hệ thống máy chủ

en: Hours
vi_VN: Giờ

en: However in some setups, such as those using proxies (including load-balancers and security firewalls like Cloudflare), it may be necessary to set this manually.
vi_VN: Tuy nhiên, trong một số thiết lập, chẳng hạn như những thiết lập sử dụng proxy (bao gồm bộ cân bằng tải và tường lửa bảo mật như Cloudflare), việc thiết lập thủ công điều này có thể cần thiết.

en: However, if this is because you have HTTP authentication set up elsewhere, such as another plugin or at the webserver level, then this feature either shouldn't be activated, or should only be activated with the same username/password.
vi_VN: Tuy nhiên, nếu điều này là do bạn đã thiết lập xác thực HTTP ở nơi khác, chẳng hạn như plugin khác hoặc ở cấp độ máy chủ web, thì tính năng này không nên được kích hoạt, hoặc chỉ nên được kích hoạt với cùng tên người dùng/mật khẩu.

en: However, in some cases you may find many repeated 404 errors which occur in a relatively short space of time and from the same IP address which are all attempting to access a variety of non-existent page URLs.
vi_VN: Tuy nhiên, trong một số trường hợp, bạn có thể tìm thấy nhiều lỗi 404 lặp lại xảy ra trong một khoảng thời gian tương đối ngắn và từ cùng một địa chỉ IP, tất cả đều đang cố gắng truy cập nhiều URL trang không tồn tại.

en: However, sometimes people or other plugins modify the various permission settings of certain core WP folders or files such that they end up making their site less secure because they chose the wrong permission values.
vi_VN: Tuy nhiên, đôi khi mọi người hoặc các plugin khác sửa đổi các cài đặt quyền khác nhau của một số thư mục hoặc tệp cốt lõi của WP khiến trang web của họ trở nên kém an toàn hơn vì họ đã chọn các giá trị quyền không chính xác.

en: Hurry, offer ends 2 December.
vi_VN: Nhanh lên, ưu đãi kết thúc ngày 2 tháng 12.

en: IP Address
vi_VN: Địa chỉ IP

en: IP address
vi_VN: Địa chỉ IP

en: IP address detection settings
vi_VN: Cài đặt phát hiện địa chỉ IP

en: IP address or domain name:
vi_VN: Địa chỉ IP hoặc tên miền:

en: IP address: %s
vi_VN: Địa chỉ IP: %s

en: IP and user agent blacklisting
vi_VN: Danh sách đen IP và user agent

en: IP hosts and user agent blacklist settings
vi_VN: Cài đặt danh sách đen IP và user agent

en: IP lookup result
vi_VN: Kết quả tra cứu IP

en: IP range: %s
vi_VN: Khoảng IP: %s

en: Id
vi_VN: ID

en: If a valid email address has not been filled in, it will not be saved.
vi_VN: Nếu không điền địa chỉ email hợp lệ, nó sẽ không được lưu.

en: If given an opportunity hackers can insert their code or files into your system which they can then use to carry out malicious acts on your site.
vi_VN: Nếu có cơ hội, tin tặc có thể chèn mã hoặc tệp của chúng vào hệ thống của bạn, sau đó chúng có thể sử dụng để thực hiện các hành vi độc hại trên trang web của bạn.

en: If that field contains a value when the form is submitted then a robot has most likely submitted the form and it is consequently dealt with.
vi_VN: Nếu trường đó chứa giá trị khi biểu mẫu được gửi thì rất có thể một robot đã gửi biểu mẫu và nó được xử lý sau đó.

en: If the above attempts were not by you then someone else has your password.
vi_VN: Nếu những lần thử trên không phải do bạn thì có người khác đã có mật khẩu của bạn.

en: If the bot fails the checks then the plugin will mark it as being a fake Googlebot and it will block it
vi_VN: Nếu bot không vượt qua các kiểm tra, plugin sẽ đánh dấu nó là Googlebot giả mạo và sẽ chặn nó.

en: If the maximum number of failed login attempts for a particular IP address occur within this time period the plugin will lock out that address
vi_VN: Nếu số lượng tối đa các lần đăng nhập thất bại cho một địa chỉ IP cụ thể xảy ra trong khoảng thời gian này, plugin sẽ khóa địa chỉ đó

en: If they are both blank, the IP address associated with the request will be added to your permanent block list.
vi_VN: Nếu cả hai đều trống, địa chỉ IP được liên kết với yêu cầu sẽ được thêm vào danh sách chặn vĩnh viễn của bạn.

en: If this is because you previously activated this feature then no action is required.
vi_VN: Nếu điều này là do bạn đã kích hoạt tính năng này trước đó thì không cần phải làm gì thêm.

en: If this variable does not contain the visitor's IP address, then whilst you can make a different selection below, it is better to ask your web hosting company to have it correctly set.
vi_VN: Nếu biến này không chứa địa chỉ IP của khách truy cập, thì mặc dù bạn có thể chọn khác ở bên dưới, tốt hơn hết là nên yêu cầu công ty lưu trữ web của bạn đặt đúng nó.

en: If this was a mistake, ignore this email and nothing will happen.
vi_VN: Nếu đây là lỗi, hãy bỏ qua email này và sẽ không có gì xảy ra.

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
vi_VN: Nếu đây là lỗi, chỉ cần bỏ qua email này và sẽ không có gì xảy ra.

en: If you activate two-factor authentication, then verify that your two-factor application and this page show the same One-Time Password (within a minute of each other) before you log out.
vi_VN: Nếu bạn kích hoạt xác thực hai yếu tố, hãy xác minh rằng ứng dụng xác thực hai yếu tố của bạn và trang này hiển thị cùng một Mật khẩu sử dụng một lần (trong vòng một phút) trước khi bạn đăng xuất.

en: If you already have our .htaccess-based firewall enabled, you will still need to set up the PHP-based firewall to benefit from its protection.
vi_VN: Nếu bạn đã bật tường lửa dựa trên .htaccess của chúng tôi, bạn vẫn cần phải thiết lập tường lửa dựa trên PHP để được hưởng lợi từ sự bảo vệ của nó.

en: If you are locked out by the HTTP authentication feature, define the following constant %s in wp-config.php to disable the feature.
vi_VN: Nếu bạn bị khóa bởi tính năng xác thực HTTP, hãy định nghĩa hằng số %s sau trong wp-config.php để vô hiệu hóa tính năng này.

en: If you are locked out by the login whitelist feature and you do not have a static IP address, define the following constant %s in wp-config.php to disable the feature.
vi_VN: Nếu bạn bị khóa bởi tính năng danh sách trắng đăng nhập và bạn không có địa chỉ IP tĩnh, hãy định nghĩa hằng số %s sau trong wp-config.php để tắt tính năng này.

en: If you break your site you will need to access your server via FTP or something similar and then edit your .htaccess file and delete the changes you made.
vi_VN: Nếu bạn làm hỏng trang web của mình, bạn sẽ cần truy cập vào máy chủ của mình thông qua FTP hoặc phương thức tương tự, sau đó chỉnh sửa tệp .htaccess và xóa các thay đổi bạn đã thực hiện.

en: If you do not use the WordPress password protection feature for your posts or pages then it is highly recommended that you leave this checkbox disabled.
vi_VN: Nếu bạn không sử dụng tính năng bảo vệ mật khẩu WordPress cho bài viết hoặc trang của mình, thì nên để hộp kiểm này không được chọn.

en: If you have the 5G firewall active, you might consider activating the 6G firewall instead.
vi_VN: Nếu bạn đang kích hoạt tường lửa 5G, bạn có thể cân nhắc kích hoạt tường lửa 6G thay thế.

en: If you still need XMLRPC then uncheck the "Completely Block Access To XMLRPC" checkbox and enable only the "Disable Pingback Functionality From XMLRPC" checkbox.
vi_VN: Nếu bạn vẫn cần XMLRPC, hãy bỏ chọn hộp kiểm "Chặn hoàn toàn truy cập vào XMLRPC" và chỉ bật hộp kiểm "Vô hiệu hóa chức năng Pingback từ XMLRPC".

en: If you suspect there is a user or users who are logged in which should not be, you can block them by inspecting the IP addresses from the data below and adding them to your blacklist.
vi_VN: Nếu bạn nghi ngờ có người dùng hoặc những người dùng đang đăng nhập mà không nên, bạn có thể chặn họ bằng cách kiểm tra địa chỉ IP từ dữ liệu bên dưới và thêm chúng vào danh sách đen.

en: If you think that some plugin functionality on your site is broken due to a security feature you enabled in this plugin, then use the following option to turn off all the security features of this plugin.
vi_VN: Nếu bạn nghĩ rằng một số chức năng của plugin trên trang web của bạn bị hỏng do tính năng bảo mật bạn đã bật trong plugin này, hãy sử dụng tùy chọn sau để tắt tất cả các tính năng bảo mật của plugin.

en: If you use Jetpack or WP iOS or other apps which need WP XML-RPC functionality then check this.
vi_VN: Nếu bạn sử dụng Jetpack hoặc WP iOS hoặc các ứng dụng khác cần chức năng WP XML-RPC thì hãy chọn tùy chọn này.

en: If you want to say 'thank you' or help this plugin's development, or get extra features, then please take a look at the premium version of this plugin.
vi_VN: Nếu bạn muốn nói "cảm ơn" hoặc hỗ trợ phát triển plugin này, hoặc nhận thêm tính năng, vui lòng xem phiên bản cao cấp của plugin này.

en: If you want to translate this plugin, please go to %s
vi_VN: Nếu bạn muốn dịch plugin này, vui lòng truy cập %s

en: If you would like to manually set up the necessary file, please follow these steps:
vi_VN: Nếu bạn muốn tự thiết lập tệp cần thiết, vui lòng làm theo các bước sau:

en: If you're unable to locate your PHP log file, please contact your web hosting company to ask them where it can be found on their setup.
vi_VN: Nếu bạn không tìm thấy tệp nhật ký PHP, vui lòng liên hệ với công ty lưu trữ web của bạn để hỏi họ xem nó nằm ở đâu trong thiết lập của họ.

en: If your chosen server variable fails the plugin will automatically fall back to retrieving the IP address from $_SERVER["REMOTE_ADDR"]
vi_VN: Nếu biến máy chủ bạn chọn không thành công, plugin sẽ tự động quay lại việc lấy địa chỉ IP từ $_SERVER["REMOTE_ADDR"].

en: If your site allows people to create their own accounts via the WordPress registration form, then you can minimize spam or bogus registrations by manually approving each registration.
vi_VN: Nếu trang web của bạn cho phép mọi người tự tạo tài khoản thông qua biểu mẫu đăng ký WordPress, thì bạn có thể giảm thiểu thư rác hoặc đăng ký giả mạo bằng cách phê duyệt thủ công mỗi lần đăng ký.

en: If your site is communicated by the WP REST API, you should not block the PUT request method.
vi_VN: Nếu trang web của bạn được liên lạc bởi WP REST API, bạn không nên chặn phương thức yêu cầu PUT.

en: If your site is setup on localhost, you won't see your external IP address using your server's IP detection setting; but on a localhost-served site (not available to the outside world), the setting is irrelevant and can be ignored.
vi_VN: Nếu trang web của bạn được thiết lập trên localhost, bạn sẽ không thấy địa chỉ IP bên ngoài của mình bằng cài đặt phát hiện IP của máy chủ; nhưng trên một trang web được phục vụ bởi localhost (không khả dụng với thế giới bên ngoài), cài đặt này không liên quan và có thể bỏ qua.

en: If your visitors have either cookies or JavaScript disabled, their comments will automatically be discarded or marked as spam.
vi_VN: Nếu khách truy cập của bạn tắt cookie hoặc JavaScript, bình luận của họ sẽ tự động bị loại bỏ hoặc được đánh dấu là thư rác.

en: Import AIOS settings
vi_VN: Nhập cài đặt AIOS

en: Import AIOS settings operation failed.
vi_VN: Thao tác nhập cài đặt AIOS không thành công.

en: Import/Export
vi_VN: Nhập/Xuất cấu hình

en: Important: Blacklist manager disabled
vi_VN: Quan trọng: Quản lý danh sách đen đã bị vô hiệu hóa

en: Important: Disabled firewall settings
vi_VN: Quan trọng: Cài đặt tường lửa đã bị tắt

en: Important: Disabled login whitelist setting
vi_VN: Quan trọng: Cài đặt danh sách trắng đăng nhập đã bị tắt

en: Important: set up your IP address detection settings
vi_VN: Quan trọng: thiết lập cài đặt phát hiện địa chỉ IP của bạn

en: Importing settings blindly can cause you to be locked out of your site.
vi_VN: Nhập cài đặt một cách mù quáng có thể dẫn đến việc bạn bị khóa khỏi trang web của mình.

en: Importing...
vi_VN: Đang nhập...

en: Improve your SEO with just a few clicks.
vi_VN: Cải thiện SEO chỉ với vài cú nhấp chuột.

en: In general, WordPress core and plugin files and file types such as ".php" or ".js" should not change often and when they do, it is important that you are made aware when a change occurs and which file was affected.
vi_VN: Nhìn chung, các tệp cốt lõi và plugin của WordPress cũng như các loại tệp như ".php" hoặc ".js" không nên thường xuyên thay đổi và khi chúng thay đổi, điều quan trọng là bạn cần được thông báo khi có thay đổi xảy ra và tệp nào bị ảnh hưởng.

en: In order to ensure that future scan results are accurate, the old scan data has been refreshed.
vi_VN: Để đảm bảo kết quả quét trong tương lai chính xác, dữ liệu quét cũ đã được làm mới.

en: In other words, if the comment was not submitted by a human, the request will be discarded or marked as spam.
vi_VN: Nói cách khác, nếu bình luận không được gửi bởi người dùng, yêu cầu sẽ bị loại bỏ hoặc đánh dấu là thư rác.

en: In the cases where you are protecting some of your posts or pages using the in-built WordPress password protection feature, a few extra lines of directives and exceptions need to be added so that people trying to access pages are not automatically blocked.
vi_VN: Trong trường hợp bạn đang bảo vệ một số bài viết hoặc trang bằng tính năng bảo vệ mật khẩu tích hợp sẵn của WordPress, cần thêm một vài dòng lệnh và ngoại lệ để những người cố gắng truy cập các trang không bị chặn tự động.

en: In the cases where your WordPress installation has a theme or plugin that uses AJAX, a few extra lines of directives and exceptions need to be added to prevent AJAX requests from being automatically blocked by the brute force prevention feature.
vi_VN: Trong trường hợp cài đặt WordPress của bạn có theme hoặc plugin sử dụng AJAX, cần thêm một vài dòng lệnh và ngoại lệ để ngăn chặn các yêu cầu AJAX bị tính năng ngăn chặn tấn công brute force chặn tự động.

en: Incorrect .htaccess rules or directives can break or prevent access to your site.
vi_VN: Quy tắc hoặc hướng dẫn .htaccess không chính xác có thể làm hỏng hoặc ngăn chặn quyền truy cập vào trang web của bạn.

en: Incorrect TFA code attempts
vi_VN: Lần thử mã TFA không chính xác

en: Insert one username per line.
vi_VN: Nhập một tên người dùng trên mỗi dòng.

en: Insert tag
vi_VN: Chèn thẻ

en: Installed
vi_VN: Đã cài đặt

en: Instantly lockout invalid usernames
vi_VN: Khóa ngay lập tức tên người dùng không hợp lệ

en: Instantly lockout specific usernames
vi_VN: Khóa ngay lập tức tên người dùng cụ thể

en: Intermediate
vi_VN: Trung cấp

en: Internal Link Juicer - a five-star rated internal linking plugin for WordPress
vi_VN: Internal Link Juicer - plugin liên kết nội bộ được đánh giá năm sao cho WordPress

en: Internet bot settings
vi_VN: Cài đặt Internet bot

en: Internet bots
vi_VN: Bot Internet

en: Invalid IP address provided.
vi_VN: Địa chỉ IP không hợp lệ.

en: Invalid IP provided.
vi_VN: IP không hợp lệ.

en: Invalid IP retrieve method.
vi_VN: Phương pháp lấy IP không hợp lệ.

en: Invalid action provided for logged in user.
vi_VN: Hành động không hợp lệ được cung cấp cho người dùng đã đăng nhập.

en: Invalid action provided for registered user.
vi_VN: Hành động không hợp lệ được cung cấp cho người dùng đã đăng ký.

en: Invalid blocked IP ID provided.
vi_VN: ID IP bị chặn không hợp lệ.

en: Invalid key
vi_VN: Khóa không hợp lệ

en: Invalid request.
vi_VN: Yêu cầu không hợp lệ.

en: Invalid user ID provided.
vi_VN: ID người dùng không hợp lệ.

en: It began working with AIOS version 5.0.8.
vi_VN: Nó bắt đầu hoạt động với phiên bản AIOS 5.0.8.

en: It can consist of things like trojan horses, adware, worms, spyware and any other undesirable code which a hacker will try to inject into your website.
vi_VN: Nó có thể bao gồm những thứ như mã độc Trojan, phần mềm quảng cáo, sâu, phần mềm gián điệp và bất kỳ mã không mong muốn nào khác mà hacker sẽ cố gắng chèn vào trang web của bạn.

en: It cleans the database, compresses images and caches pages for ultimate speed.
vi_VN: Nó dọn dẹp cơ sở dữ liệu, nén hình ảnh và bộ nhớ cache trang để đạt tốc độ tối đa.

en: It comes with these extra features:
vi_VN: Nó đi kèm với các tính năng bổ sung sau:

en: It has been set to the default value.
vi_VN: Nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: It improves your WordPress site's cryptographic mechanism.
vi_VN: Nó cải thiện cơ chế mật mã của trang web WordPress của bạn.

en: It is a primary configuration file and contains crucial things such as details of your database and other critical components.
vi_VN: Đây là file cấu hình chính và chứa những thông tin quan trọng như chi tiết cơ sở dữ liệu và các thành phần quan trọng khác.

en: It is highly recommended that you activate to make the most of this feature.
vi_VN: Rất khuyến khích bạn kích hoạt để tận dụng tối đa tính năng này.

en: It is highly recommended that you change this name to something else.
vi_VN: Rất khuyến khích bạn thay đổi tên này thành một cái khác.

en: It is important for your security to set the IP address detection settings properly.
vi_VN: Việc thiết lập chính xác cài đặt phát hiện địa chỉ IP rất quan trọng đối với bảo mật của bạn.

en: It is important that you save this URL value somewhere in case you forget it, OR,
vi_VN: Điều quan trọng là bạn nên lưu giá trị URL này ở đâu đó trong trường hợp bạn quên nó, HOẶC,

en: It is important to set this correctly - otherwise you may make it possible for a hacker to ban all your visitors (e.g. via banning Cloudflare from connecting to you) instead of the hacker being banned.
vi_VN: Điều quan trọng là phải thiết lập chính xác điều này - nếu không, bạn có thể tạo điều kiện cho hacker cấm tất cả khách truy cập của mình (ví dụ: bằng cách cấm Cloudflare kết nối với bạn) thay vì hacker bị cấm.

en: It is recommended that you perform a %s before using this feature
vi_VN: Bạn nên thực hiện %s trước khi sử dụng tính năng này

en: It is the world's highest ranking and most popular scheduled backup plugin, with over three million currently-active installs.
vi_VN: Đây là plugin sao lưu tự động được xếp hạng cao nhất và phổ biến nhất thế giới, với hơn ba triệu lượt cài đặt đang hoạt động.

en: It is useful for when you want to tweak our existing firewall rules or when you want to add your own.
vi_VN: Điều này hữu ích khi bạn muốn điều chỉnh các quy tắc tường lửa hiện có hoặc khi bạn muốn thêm quy tắc của riêng mình.

en: It is your responsibility to ensure that you are entering the correct code!
vi_VN: Bạn có trách nhiệm đảm bảo rằng bạn đang nhập mã chính xác!

en: It remains free and is fully supported by the UpdraftPlus team.
vi_VN: Nó vẫn miễn phí và được hỗ trợ đầy đủ bởi nhóm UpdraftPlus.

en: It strategically places relevant links within your content.
vi_VN: Nó đặt chiến lược các liên kết có liên quan trong nội dung của bạn.

en: It will also remove all firewall rules that were added by this plugin.
vi_VN: Nó cũng sẽ xóa tất cả các quy tắc tường lửa đã được thêm bởi plugin này.

en: It will then perform a few tests to verify if the bot is legitimately from Google and if so it will allow the bot to proceed.
vi_VN: Sau đó, nó sẽ thực hiện một vài thử nghiệm để xác minh xem bot có thực sự đến từ Google hay không và nếu có, nó sẽ cho phép bot tiếp tục.

en: It would take a desktop PC approximately %s to crack your password!
vi_VN: Một máy tính để bàn sẽ mất khoảng %s để bẻ khóa mật khẩu của bạn!

en: It's a good idea to not redirect attempted brute force login attempts to your site because it increases the load on your server.
vi_VN: Tốt hơn hết là không nên chuyển hướng các nỗ lực đăng nhập brute force đến trang web của bạn vì điều này làm tăng tải trên máy chủ.

en: Keep deactivated
vi_VN: Giữ trạng thái tắt

en: Keep it off
vi_VN: Tắt

en: Language
vi_VN: Ngôn Ngữ

en: Last page
vi_VN: Trang cuối

en: Latest file change scan results
vi_VN: Kết quả quét thay đổi file mới nhất

en: Learn more
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: Learn more %s.
vi_VN: Tìm hiểu thêm %s.

en: Leave this feature disabled and use the feature below if you want pingback protection but you still need XMLRPC.
vi_VN: Để tính năng này bị vô hiệu hóa và sử dụng tính năng bên dưới nếu bạn muốn bảo vệ pingback nhưng vẫn cần XMLRPC.

en: Level
vi_VN: Cấp độ

en: Light
vi_VN: Sáng

en: List of administrator accounts
vi_VN: Danh sách tài khoản quản trị

en: List spammer IP addresses
vi_VN: Danh sách địa chỉ IP Spammer

en: List view
vi_VN: Xem dạng danh sách

en: Listing directory content
vi_VN: Liệt kê nội dung thư mục

en: Listing of directory contents
vi_VN: Liệt kê nội dung thư mục

en: Listing users is forbidden.
vi_VN: Liệt kê người dùng bị cấm.

en: Lock IP
vi_VN: Khóa IP

en: Lock Status
vi_VN: Trạng thái Khóa

en: Lock status
vi_VN: Trạng thái khóa

en: Locked IP addresses
vi_VN: Địa chỉ IP đã khoá

en: Locked IP/range
vi_VN: IP/khoảng IP bị khóa

en: Locking your site down to general visitors can be useful if you are investigating some issues on your site or perhaps you might be doing some maintenance and wish to keep out all traffic for security reasons.
vi_VN: Khóa trang web của bạn đối với khách truy cập chung có thể hữu ích nếu bạn đang điều tra một số sự cố trên trang web hoặc có thể bạn đang thực hiện bảo trì và muốn ngăn chặn tất cả lưu lượng truy cập vì lý do bảo mật.

en: Log In
vi_VN: Đăng nhập

en: Log in
vi_VN: Đăng nhập

en: Log into your site WordPress administration panel to see the duration of the lockout or to unlock the user.
vi_VN: Đăng nhập vào bảng quản trị WordPress của trang web để xem thời gian bị khóa hoặc để mở khóa người dùng.

en: Logged in users
vi_VN: Người dùng đã đăng nhập

en: Login CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA đăng nhập

en: Login IP whitelist settings
vi_VN: Cài đặt danh sách trắng IP đăng nhập

en: Login IP whitelisting
vi_VN: Danh sách trắng IP đăng nhập

en: Login Lockout IP whitelisting
vi_VN: Danh sách trắng IP khóa đăng nhập

en: Login form honeypot settings
vi_VN: Cài đặt honeypot biểu mẫu đăng nhập

en: Login lockout
vi_VN: Chặn đăng nhập sai nhiều lần

en: Login lockout IP whitelist settings
vi_VN: Cài đặt danh sách trắng IP khóa đăng nhập

en: Login lockout configuration
vi_VN: Cấu hình chặn đăng nhập sai nhiều lần

en: Login lockout options
vi_VN: Tuỳ chọn cho chặn đăng nhập sai nhiều lần

en: Login name
vi_VN: Tên đăng nhập

en: Login page URL
vi_VN: URL đăng nhập

en: Login page white list
vi_VN: Danh sách trắng trang đăng nhập

en: Login retry time period (min)
vi_VN: Thời gian thử đăng nhập lại (phút)

en: Login security feature suite
vi_VN: Bộ tính năng bảo mật đăng nhập

en: Login to your site to view the scan details.
vi_VN: Đăng nhập vào trang web của bạn để xem chi tiết quét.

en: Login whitelist
vi_VN: Whitelist đăng nhập

en: Login whitelisting currently disabled
vi_VN: Danh sách trắng đăng nhập hiện đang bị tắt

en: Login whitelisting is currently disabled via the AIOS_DISABLE_LOGIN_WHITELIST constant (which is mostly likely to be defined in your wp-config.php)
vi_VN: Danh sách trắng đăng nhập hiện đang bị tắt thông qua hằng số AIOS_DISABLE_LOGIN_WHITELIST (có khả năng được định nghĩa trong wp-config.php của bạn)

en: Logout all
vi_VN: Đăng xuất tất cả

en: Logout selected
vi_VN: Đăng xuất người dùng đã chọn

en: Logout the user after X minutes
vi_VN: Đăng xuất người dùng sau X phút

en: Look up IP or domain
vi_VN: Kiểm tra

en: Lost Password
vi_VN: Quên mật khẩu

en: Lost password CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA quên mật khẩu

en: Lost your password?
vi_VN: Quên mật khẩu?

en: Maintenance mode is currently enabled.
vi_VN: Chế độ bảo trì hiện đang được bật.

en: Maintenance mode status
vi_VN: Trạng thái chế độ bảo mật

en: Make TFA compulsory
vi_VN: Bắt buộc sử dụng TFA

en: Make two factor authentication available
vi_VN: Bật xác thực hai yếu tố

en: Make two factor authentication compulsory
vi_VN: Bắt buộc xác thực hai yếu tố

en: Makes your site fast and efficient.
vi_VN: Làm cho trang web của bạn nhanh chóng và hiệu quả.

en: Malware scan
vi_VN: Quét phần mềm độc hại

en: Manage all users centrally
vi_VN: Quản lý tất cả người dùng tập trung

en: Manage delete plugin tasks
vi_VN: Quản lý tác vụ xóa plugin

en: Manual approval
vi_VN: Duyệt tài khoản

en: Manual backup
vi_VN: Sao lưu thủ công

en: Manually approve new registrations
vi_VN: Duyệt tài khoản đăng ký mới

en: Many people fall into the trap of using a simple word or series of numbers as their password.
vi_VN: Nhiều người mắc phải lỗi sử dụng một từ đơn giản hoặc chuỗi số làm mật khẩu của họ.

en: Marked as spam
vi_VN: Đánh dấu là thư rác

en: Max file upload limit was set to default value, because you entered a negative or zero value
vi_VN: Giới hạn tải tệp tối đa đã được đặt về giá trị mặc định, vì bạn đã nhập giá trị âm hoặc bằng không.

en: Max file upload size (MB)
vi_VN: Kích thước file tải lên tối đa (MB)

en: Max login attempts
vi_VN: Số lần thử đăng nhập tối đa

en: Maximum lockout time length
vi_VN: Thời gian khóa tối đa

en: Maybe later
vi_VN: Có lẽ sau

en: Message
vi_VN: Tin nhắn

en: Minimum lockout time length
vi_VN: Thời gian bị khoá tối thiểu

en: Minimum number of spam comments
vi_VN: Số lượng bình luận spam tối thiểu

en: Minimum number of spam comments per IP
vi_VN: Số lượng bình luận spam tối thiểu mỗi IP

en: Missing confirm key.
vi_VN: Thiếu khóa xác nhận.

en: Missing request ID.
vi_VN: Thiếu ID yêu cầu.

en: Modify accounts with identical login name and display name
vi_VN: Sửa đổi các tài khoản có tên đăng nhập và tên hiển thị giống nhau

en: More Info
vi_VN: Thông tin thêm

en: More WooCommerce features
vi_VN: Thêm tính năng WooCommerce

en: More info
vi_VN: Thêm thông tin

en: More shortcodes
vi_VN: Thêm shortcodes

en: Most users will want to share their site content widely, but some may prefer to prevent automated site scraping.
vi_VN: Hầu hết người dùng muốn chia sẻ nội dung trang web rộng rãi, nhưng một số người có thể muốn ngăn chặn việc thu thập dữ liệu tự động từ trang web.

en: Move spam comments to trash after %s days.
vi_VN: Chuyển bình luận spam vào thùng rác sau %s ngày.

en: Multisite Super Admin
vi_VN: Quản trị viên Siêu cấp đa trang

en: My site has a theme or plugins which use AJAX
vi_VN: Trang web của tôi có theme hoặc plugin sử dụng AJAX

en: My site has posts or pages which are password protected
vi_VN: Trang web của tôi có bài viết hoặc trang được bảo vệ bằng mật khẩu

en: N.B. These two-factor settings apply to your entire WordPress network. (i.e. They are not localised to one particular site).
vi_VN: N.B. Các cài đặt xác thực hai yếu tố này áp dụng cho toàn bộ mạng WordPress của bạn. (tức là Chúng không được định vị cho một trang web cụ thể nào).

en: N.B. This site is configured to forbid you to log in if you disable two-factor authentication after your account is %d days old
vi_VN: Lưu ý: Trang web này được cấu hình để cấm bạn đăng nhập nếu bạn tắt xác thực hai yếu tố sau khi tài khoản của bạn được %d ngày tuổi

en: NOTE: Before importing, it is your responsibility to know what settings you are trying to import.
vi_VN: LƯU Ý: Trước khi nhập, bạn có trách nhiệm biết mình đang cố gắng nhập cài đặt gì.

en: NOTE: Even if these options are disabled, the plugin settings will still be inactive when the plugin is uninstalled, but they will be remembered for the next time the plugin is installed and activated.
vi_VN: LƯU Ý: Ngay cả khi các tùy chọn này bị vô hiệu hóa, cài đặt plugin vẫn sẽ không hoạt động khi plugin bị gỡ cài đặt, nhưng chúng sẽ được ghi nhớ cho lần cài đặt và kích hoạt plugin tiếp theo.

en: NOTE: If you are currently logged in as "admin" you will be automatically logged out after changing your username and will be required to log back in.
vi_VN: LƯU Ý: Nếu bạn hiện đang đăng nhập với tư cách là "admin", bạn sẽ tự động đăng xuất sau khi thay đổi tên người dùng và sẽ phải đăng nhập lại.

en: NOTE: If you are hosting your site on WPEngine or a provider which performs server caching, you will need to ask the host support people to NOT cache your renamed login page.
vi_VN: LƯU Ý: Nếu bạn đang lưu trữ trang web của mình trên WPEngine hoặc nhà cung cấp thực hiện bộ nhớ đệm máy chủ, bạn sẽ cần yêu cầu người hỗ trợ máy chủ KHÔNG lưu vào bộ nhớ đệm trang đăng nhập đã đổi tên của bạn.

en: NOTE: If you use Jetpack or the Wordpress iOS or other apps then you should enable this feature but leave the "Completely Block Access To XMLRPC" checkbox unchecked.
vi_VN: LƯU Ý: Nếu bạn sử dụng Jetpack hoặc ứng dụng WordPress iOS hoặc các ứng dụng khác thì bạn nên bật tính năng này nhưng bỏ chọn hộp kiểm "Chặn hoàn toàn quyền truy cập vào XMLRPC"

en: NOTE: In order for this feature to work "AllowOverride" of the Indexes directive must be enabled in your httpd.conf file.
vi_VN: LƯU Ý: Để tính năng này hoạt động, "AllowOverride" của chỉ thị Indexes phải được bật trong tệp httpd.conf của bạn.

en: NOTE: Some of these strings might be used for plugins or themes and hence this might break some functionality.
vi_VN: LƯU Ý: Một số chuỗi này có thể được sử dụng cho plugin hoặc theme và do đó điều này có thể làm hỏng một số chức năng.

en: NOTE: Some strings for this setting might break some functionality.
vi_VN: LƯU Ý: Một số chuỗi cho cài đặt này có thể làm hỏng một số chức năng.

en: NOTE: The system will deposit a special cookie in your browser which will allow you access to the WordPress administration login page.
vi_VN: LƯU Ý: Hệ thống sẽ lưu một cookie đặc biệt trong trình duyệt của bạn, cho phép bạn truy cập vào trang đăng nhập quản trị WordPress.

en: NOTE: This feature can only be used if your site is hosted using the Apache webserver, or another that uses .htaccess files.
vi_VN: LƯU Ý: Tính năng này chỉ có thể được sử dụng nếu trang web của bạn được lưu trữ bằng máy chủ web Apache, hoặc máy chủ khác sử dụng tệp .htaccess.

en: NOTE: This feature does NOT use the .htaccess file to permanently block the IP addresses so it should be compatible with all web servers running WordPress.
vi_VN: LƯU Ý: Tính năng này KHÔNG sử dụng tệp .htaccess để chặn vĩnh viễn các địa chỉ IP, vì vậy nó nên tương thích với tất cả các máy chủ web đang chạy WordPress.

en: NOTE: You should only enable this feature if you are not currently using the XML-RPC functionality on your WordPress installation.
vi_VN: LƯU Ý: Bạn chỉ nên bật tính năng này nếu bạn hiện không sử dụng chức năng XML-RPC trên bản cài đặt WordPress của mình.

en: Name
vi_VN: Tên

en: Network ID
vi_VN: ID Mạng

en: Never
vi_VN: Không bao giờ

en: New admin username
vi_VN: Tên người dùng quản trị viên mới

en: New password
vi_VN: Mật khẩu mới

en: New scan completed: The plugin has detected that you have made changes to the "File Types To Ignore" or "Files To Ignore" fields.
vi_VN: Quét mới hoàn tất: Plugin đã phát hiện bạn đã thay đổi trường "Các loại tệp cần bỏ qua" hoặc "Các tệp cần bỏ qua".

en: Next file scan
vi_VN: Quét tệp tiếp theo

en: Next page
vi_VN: Trang tiếp theo

en: No
vi_VN: Không

en: No IP address will be blocked for more than this time period after making a failed login attempt.
vi_VN: Không có địa chỉ IP nào bị chặn quá thời gian này sau khi thử đăng nhập không thành công.

en: No IP provided.
vi_VN: Không cung cấp IP.

en: No action required
vi_VN: Không cần hành động

en: No action required.
vi_VN: Không cần hành động.

en: No approved comments
vi_VN: Không có bình luận đã được duyệt

en: No audit log ID provided.
vi_VN: Không cung cấp ID nhật ký kiểm tra.

en: No comments
vi_VN: Không có bình luận

en: No contract (cancel anytime)
vi_VN: Không có hợp đồng (hủy bất cứ lúc nào)

en: No data found.
vi_VN: Không tìm thấy dữ liệu.

en: No emergency codes left. Sorry.
vi_VN: Không còn mã khẩn cấp nào. Xin lỗi.

en: No event type available.
vi_VN: Không có loại sự kiện khả dụng.

en: No items found.
vi_VN: Không tìm thấy mục nào.

en: No locked IP record ID provided.
vi_VN: Không cung cấp ID bản ghi IP bị khóa.

en: No lockout reason provided.
vi_VN: Không cung cấp lý do khóa.

en: No pending comments
vi_VN: Không có bình luận chờ duyệt

en: No previous scan data was found; either run a manual scan or schedule regular file scans
vi_VN: Không tìm thấy dữ liệu quét trước đó; hãy chạy quét thủ công hoặc lên lịch quét tệp thường xuyên

en: No previous scan results
vi_VN: Không có kết quả quét trước đó

en: No stack trace available.
vi_VN: Không có stack trace khả dụng.

en: No system logs were found.
vi_VN: Không tìm thấy nhật ký hệ thống.

en: No user ID was provided
vi_VN: Không cung cấp ID người dùng

en: No valid IP address was provided
vi_VN: Không cung cấp địa chỉ IP hợp lệ

en: No valid user ID was provided
vi_VN: Không cung cấp ID người dùng hợp lệ

en: Nonce check failed for DB prefix change operation.
vi_VN: Kiểm tra Nonce thất bại cho thao tác thay đổi tiền tố DB.

en: None of the settings that have been upgraded were active.
vi_VN: Không có cài đặt nào được nâng cấp đang hoạt động.

en: Normally if you wanted to login to WordPress you would type your site's home URL followed by wp-login.php.
vi_VN: Thông thường, nếu bạn muốn đăng nhập vào WordPress, bạn sẽ nhập URL trang chủ của trang web, tiếp theo là wp-login.php.

en: Not Found
vi_VN: Không tìm thấy

en: Not logged in.
vi_VN: Chưa đăng nhập.

en: Note: if you're unable to perform any of the aforementioned steps, please ask your web hosting provider for further assistance.
vi_VN: Lưu ý: nếu bạn không thể thực hiện bất kỳ bước nào đã đề cập ở trên, vui lòng liên hệ với nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ web của bạn để được hỗ trợ thêm.

en: Nothing is currently scheduled
vi_VN: Hiện tại chưa có lịch trình nào.

en: Nothing to show.
vi_VN: Không có gì để hiển thị.

en: Nothing you change here will have any effect on other users.
vi_VN: Không có thay đổi nào ở đây sẽ ảnh hưởng đến người dùng khác.

en: Notify by email
vi_VN: Thông báo qua email

en: Number of spam comments from this IP
vi_VN: Số lượng bình luận spam từ IP này

en: Number of temporarily locked out IP addresses:
vi_VN: Số lượng địa chỉ IP bị khóa tạm thời:

en: Number of users currently logged in site-wide (including you) is:
vi_VN: Số lượng người dùng hiện đang đăng nhập trên toàn trang web (bao gồm cả bạn) là:

en: Number of users currently logged into your site (including you) is:
vi_VN: Số lượng người dùng hiện đang đăng nhập vào trang web của bạn (bao gồm cả bạn) là:

en: OR
vi_VN: HOẶC

en: Often when malware code has been inserted into your site you will normally not notice anything out of the ordinary based on appearances, but it can have a dramatic effect on your site's search ranking.
vi_VN: Thông thường, khi mã độc được chèn vào trang web của bạn, bạn sẽ không nhận thấy bất cứ điều gì bất thường dựa trên vẻ bề ngoài, nhưng nó có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến thứ hạng tìm kiếm của trang web.

en: On
vi_VN: Bật

en: Once logged in before turning the blacklist manger on please double check your settings to ensure you have not entered your own details.
vi_VN: Sau khi đăng nhập trước khi bật quản lý danh sách đen, vui lòng kiểm tra lại cài đặt của bạn để đảm bảo bạn chưa nhập thông tin của mình.

en: Once logged in you will see a notification where you can decide on which course of action you wish to take.
vi_VN: Sau khi đăng nhập, bạn sẽ thấy một thông báo nơi bạn có thể quyết định về hành động bạn muốn thực hiện.

en: Once turned on, this feature cannot be turned off (but there is no technical reason why this should discourage you from using it).
vi_VN: Sau khi bật, tính năng này không thể tắt được (nhưng không có lý do kỹ thuật nào khiến bạn nên tránh sử dụng nó).

en: Once you have added the above code then press the button to turn on encryption again
vi_VN: Sau khi thêm mã ở trên, hãy nhấn nút để bật mã hóa lại.

en: One Time Password (i.e. 2FA)
vi_VN: Mật khẩu một lần (tức là 2FA)

en: One of the ways hackers try to compromise sites is via a
vi_VN: Một trong những cách hacker cố gắng xâm phạm các trang web là thông qua

en: One way to add a layer of protection for your DB is to change the default WordPress table prefix from "wp_" to something else which will be difficult for hackers to guess.
vi_VN: Một cách để thêm một lớp bảo vệ cho DB của bạn là thay đổi tiền tố bảng WordPress mặc định từ "wp_" thành một cái gì đó khác mà tin tặc khó đoán được.

en: One-time emergency codes are a feature of the Premium version of this plugin.
vi_VN: Mã khẩn cấp một lần là tính năng của phiên bản Premium của plugin này.

en: Only enable this feature for the frontend of your site if you don't want your site to be public.
vi_VN: Chỉ bật tính năng này cho giao diện người dùng của trang web nếu bạn không muốn trang web của mình công khai.

en: Only invalid IP addresses were provided: you can not block your own IP address
vi_VN: Chỉ cung cấp các địa chỉ IP không hợp lệ: bạn không thể chặn địa chỉ IP của chính mình

en: Only the "superadmin" can block IP addresses from the main site.
vi_VN: Chỉ "quản trị viên cao cấp" mới có thể chặn địa chỉ IP từ trang web chính.

en: Only the addresses specified here will have access to the WordPress login page.
vi_VN: Chỉ các địa chỉ được chỉ định ở đây mới có quyền truy cập vào trang đăng nhập WordPress.

en: Only use if you're using Cloudflare.
vi_VN: Chỉ sử dụng nếu bạn đang sử dụng Cloudflare.

en: Options can only be saved by network admin
vi_VN: Tùy chọn chỉ có thể được lưu bởi quản trị viên mạng

en: Other forms
vi_VN: Các biểu mẫu khác

en: Other forms CAPTCHA settings
vi_VN: Cài đặt CAPTCHA cho các biểu mẫu khác

en: Other settings
vi_VN: Các cài đặt khác

en: Otherwise, you can type the textual private key (shown below) into your app. Always keep private keys secret.
vi_VN: Nếu không, bạn có thể nhập khóa riêng dạng văn bản (hiển thị bên dưới) vào ứng dụng của mình. Luôn giữ bí mật khóa riêng.

en: Our PHP-based firewall has been created to give you even greater protection.
vi_VN: Tường lửa dựa trên PHP của chúng tôi đã được tạo ra để mang lại cho bạn sự bảo vệ tốt hơn nữa.

en: Our basic firewall rules have been upgraded and to prevent any unexpected site issues we have disabled the features.
vi_VN: Các quy tắc tường lửa cơ bản của chúng tôi đã được nâng cấp và để ngăn chặn bất kỳ sự cố nào không mong muốn trên trang web, chúng tôi đã tắt các tính năng.

en: Our other plugins
vi_VN: Các plugin khác của chúng tôi

en: Our range of plugins have over 7,500,000 downloads and thousands of loyal customers.
vi_VN: Bộ plugin của chúng tôi đã có hơn 7.500.000 lượt tải xuống và hàng nghìn khách hàng trung thành.

en: PHP OpenSSL or mcrypt module required
vi_VN: Yêu cầu mô-đun PHP OpenSSL hoặc mcrypt

en: PHP file editing
vi_VN: Sửa file PHP

en: PHP firewall settings
vi_VN: Cài đặt tường lửa PHP

en: PHP rules
vi_VN: Quy tắc PHP

en: Page
vi_VN: Trang

en: Password
vi_VN: Mật khẩu

en: Password Reset
vi_VN: Đặt lại mật khẩu

en: Password for user account: `%s` successfully changed
vi_VN: Mật khẩu cho tài khoản người dùng: `%s` đã được thay đổi thành công

en: Password reset
vi_VN: Đặt lại mật khẩu

en: Password strength tool
vi_VN: Công cụ tính độ mạnh mật khẩu

en: Password tool
vi_VN: Công cụ kiểm tra mật khẩu

en: Password-protected CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Password:
vi_VN: Mật khẩu:

en: Perform cookie test
vi_VN: Thực hiện kiểm tra cookie

en: Permanent block list
vi_VN: Danh sách chặn vĩnh viễn

en: Permanently blocked IP addresses
vi_VN: Các địa chỉ IP bị chặn vĩnh viễn

en: Personal support
vi_VN: Hỗ trợ cá nhân

en: Place custom rules at the top
vi_VN: Đặt quy tắc tùy chỉnh ở đầu

en: Please ask your web hosting company to install one of them.
vi_VN: Vui lòng yêu cầu công ty lưu trữ web của bạn cài đặt một trong số chúng.

en: Please change the prefix manually for the above tables to: %s
vi_VN: Vui lòng thay đổi tiền tố thủ công cho các bảng trên thành: %s

en: Please change your password urgently.
vi_VN: Vui lòng thay đổi mật khẩu của bạn ngay lập tức.

en: Please check the file permissions.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra quyền của tệp.

en: Please check the plugin debug logs.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra nhật ký gỡ lỗi của plugin.

en: Please check your %s constant is valid
vi_VN: Vui lòng kiểm tra hằng số %s của bạn có hợp lệ không

en: Please check your PHP error log for further information.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra nhật ký lỗi PHP để biết thêm thông tin.

en: Please check your email, then visit the <a href="%s">login page</a>.
vi_VN: Vui lòng kiểm tra email của bạn, sau đó truy cập vào <a href="%s">trang đăng nhập</a>.

en: Please choose a file to import your settings from.
vi_VN: Vui lòng chọn một tệp để nhập cài đặt từ đó.

en: Please choose a valid .htaccess to restore from.
vi_VN: Vui lòng chọn một tệp .htaccess hợp lệ để khôi phục.

en: Please choose a wp-config.php file to restore from.
vi_VN: Vui lòng chọn tệp wp-config.php để khôi phục từ.

en: Please contact the administrator.
vi_VN: Vui lòng liên hệ với quản trị viên.

en: Please enter a valid IP address or domain name to look up.
vi_VN: Vui lòng nhập địa chỉ IP hoặc tên miền hợp lệ để tra cứu.

en: Please enter a valid IP address or domain name.
vi_VN: Vui lòng nhập địa chỉ IP hoặc tên miền hợp lệ.

en: Please enter a valid email address
vi_VN: Vui lòng nhập một địa chỉ email hợp lệ

en: Please enter a value for the DB prefix.
vi_VN: Vui lòng nhập giá trị cho tiền tố DB.

en: Please enter a value for the HTTP authentication password.
vi_VN: Vui lòng nhập giá trị cho mật khẩu xác thực HTTP.

en: Please enter a value for the HTTP authentication username.
vi_VN: Vui lòng nhập giá trị cho tên người dùng xác thực HTTP.

en: Please enter a value for your login page slug.
vi_VN: Vui lòng nhập giá trị cho slug trang đăng nhập của bạn.

en: Please enter a value for your username.
vi_VN: Vui lòng nhập giá trị cho tên người dùng của bạn.

en: Please enter an answer in digits:
vi_VN: Vui lòng nhập câu trả lời bằng chữ số:

en: Please enter the correct Cloudflare Turnstile keys below to use the Turnstile feature.
vi_VN: Vui lòng nhập các khóa Cloudflare Turnstile chính xác bên dưới để sử dụng tính năng Turnstile.

en: Please enter the correct reCAPTCHA keys %s to use the Google reCAPTCHA feature.
vi_VN: Vui lòng nhập khóa reCAPTCHA %s chính xác để sử dụng tính năng Google reCAPTCHA.

en: Please enter the correct reCAPTCHA keys below to use the reCAPTCHA feature.
vi_VN: Vui lòng nhập các khóa reCAPTCHA chính xác bên dưới để sử dụng tính năng reCAPTCHA.

en: Please enter your email address and you will receive an email with instructions on how to unlock yourself.
vi_VN: Vui lòng nhập địa chỉ email của bạn và bạn sẽ nhận được email với hướng dẫn cách tự mở khóa.

en: Please enter your username or email address. You will receive an email message with instructions on how to reset your password.
vi_VN: Vui lòng nhập tên người dùng hoặc địa chỉ email của bạn. Bạn sẽ nhận được một email với hướng dẫn cách đặt lại mật khẩu.

en: Please go to the settings and set them now.
vi_VN: Vui lòng vào cài đặt và thiết lập chúng ngay bây giờ.

en: Please log back in to continue.
vi_VN: Vui lòng đăng nhập lại để tiếp tục.

en: Please log in and try again.
vi_VN: Xin đăng nhập và thử lại.

en: Please log in to continue.
vi_VN: Vui lòng đăng nhập để tiếp tục.

en: Please modify this file manually using your favourite editor and search for variable "$table_prefix" and assign the following value to that variable: %s
vi_VN: Vui lòng sửa đổi tệp này thủ công bằng trình soạn thảo yêu thích của bạn và tìm biến "$table_prefix" rồi gán giá trị sau cho biến đó: %s

en: Please press the button below to view the latest system logs
vi_VN: Vui lòng nhấn nút bên dưới để xem nhật ký hệ thống mới nhất

en: Please press the link below to unlock your account:
vi_VN: Vui lòng nhấn vào liên kết bên dưới để mở khóa tài khoản của bạn:

en: Please re-sync or you might not be able to log in if you generate more OTPs without logging in.
vi_VN: Vui lòng đồng bộ lại hoặc bạn có thể không đăng nhập được nếu bạn tạo thêm mã OTP mà không đăng nhập.

en: Please request a new link below.
vi_VN: Vui lòng yêu cầu liên kết mới bên dưới.

en: Please restore it manually using the restore functionality in the "%s" tab.
vi_VN: Vui lòng khôi phục thủ công bằng chức năng khôi phục trong tab "%s".

en: Please select some records using the checkboxes
vi_VN: Vui lòng chọn một số bản ghi bằng các hộp kiểm

en: Please select the level or the event type filter or filter by a search term
vi_VN: Vui lòng chọn mức hoặc bộ lọc loại sự kiện hoặc bộ lọc theo từ khóa tìm kiếm

en: Please support us, here is how:
vi_VN: Hãy ủng hộ chúng tôi, đây là cách:

en: Please try again.
vi_VN: Vui lòng thử lại.

en: Please try to delete them manually.
vi_VN: Vui lòng thử xóa chúng thủ công.

en: Please verify that the <strong>administration email</strong> for this website is still correct.
vi_VN: Vui lòng xác minh rằng <strong>email quản trị</strong> cho trang web này vẫn hoạt động.

en: Plugin activated
vi_VN: Plugin đã kích hoạt

en: Plugin deactivated
vi_VN: Plugin đã tắt

en: Plugin deleted
vi_VN: Plugin đã xóa

en: Plugin installed
vi_VN: Plugin đã được cài đặt

en: Plugin updated
vi_VN: Plugin đã cập nhật

en: Poor password selection is one of the most common weak points of many sites and is usually the first thing a hacker will try to exploit when attempting to break into your site.
vi_VN: Việc chọn mật khẩu yếu là một trong những điểm yếu phổ biến nhất của nhiều trang web và thường là điều đầu tiên tin tặc sẽ cố gắng khai thác khi cố gắng đột nhập vào trang web của bạn.

en: Possible reason: your host may have disabled the mail() function.
vi_VN: Nguyên nhân có thể: máy chủ của bạn có thể đã tắt chức năng mail().

en: Powered by WordPress
vi_VN: Xây dựng bằng WordPress

en: Premium Upgrade
vi_VN: Nâng cấp trả phí

en: Premium WooCommerce plugins
vi_VN: Plugin WooCommerce cao cấp

en: Premium support
vi_VN: Hỗ trợ Premium

en: Premium upgrade
vi_VN: Nâng cấp trả phí

en: Premium version
vi_VN: Phiên bản cao cấp

en: Press the button below to backup and download the contents of the currently active wp-config.php file.
vi_VN: Nhấn nút bên dưới để sao lưu và tải xuống nội dung của tệp wp-config.php đang hoạt động.

en: Press the button below to backup and save the currently active .htaccess file.
vi_VN: Nhấn nút bên dưới để sao lưu và lưu tệp .htaccess hiện đang hoạt động.

en: Press this button if you wish to download this log in CSV format.
vi_VN: Nhấn nút này nếu bạn muốn tải xuống nhật ký này ở định dạng CSV.

en: Press this button if you wish to purge all 404 event logs from the DB.
vi_VN: Nhấn nút này nếu bạn muốn xóa tất cả nhật ký sự kiện 404 khỏi DB.

en: Press to toggle
vi_VN: Nhấn để bật/tắt

en: Prevent hotlinking
vi_VN: Ngăn chặn hotlinking

en: Prevent image hotlinking
vi_VN: Ngăn chặn hotlinking hình ảnh

en: Prevent user enumeration
vi_VN: Ngăn chặn việc liệt kê người dùng

en: Prevent your site from being displayed in a frame
vi_VN: Chặn khả năng nhúng website của bạn

en: Previous file scan results
vi_VN: Kết quả quét tệp trước đó

en: Previous page
vi_VN: Trang trước

en: Private key:
vi_VN: Khóa riêng:

en: Processing...
vi_VN: Đang xử lý...

en: Proxy comment posting
vi_VN: Đăng bình luận proxy

en: Querying %s: %s
vi_VN: Đang truy vấn %s: %s

en: RSS and ATOM feeds are used to read content from your site.
vi_VN: Nguồn cấp RSS và ATOM được sử dụng để đọc nội dung từ trang web của bạn.

en: Re-direct URL
vi_VN: URL chuyển hướng

en: Reactivate
vi_VN: Kích hoạt lại

en: Read more
vi_VN: Đọc thêm

en: Reason
vi_VN: Lý do

en: Recommended action
vi_VN: Hành động được đề xuất

en: Recommended permissions
vi_VN: Quyền được đề xuất

en: Recovery Mode &#8212; %s
vi_VN: Chế độ phục hồi &#8212; %s

en: Recovery Mode Initialized.
vi_VN: Chế độ khôi phục đã được khởi tạo.

en: Recovery Mode Initialized. Please log in to continue.
vi_VN: Chế độ khôi phục đã được khởi tạo. Vui lòng đăng nhập để tiếp tục.

en: Redirected to %s
vi_VN: Đã chuyển hướng đến %s

en: Redirecting a hacker or malicious bot back to "http://127.0.0.1" is ideal because it deflects them back to their own local host and puts the load on their server instead of yours.
vi_VN: Chuyển hướng một hacker hoặc bot độc hại trở lại "http://127.0.0.1" là lý tưởng vì nó đẩy họ trở lại máy chủ cục bộ của chính họ và đặt gánh nặng lên máy chủ của họ thay vì của bạn.

en: Refresh data
vi_VN: Làm mới dữ liệu

en: Refresh logged in user data
vi_VN: Làm mới dữ liệu người dùng đang đăng nhập

en: Refresh manual approval data
vi_VN: Làm mới dữ liệu phê duyệt thủ công

en: Refreshed.
vi_VN: Đã làm mới.

en: Refreshing...
vi_VN: Đang làm mới...

en: Register
vi_VN: Đăng ký

en: Register For This Site
vi_VN: Đăng ký cho trang web này

en: Register date
vi_VN: Ngày đăng ký

en: Registration CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA Đăng ký tài khoản

en: Registration Form
vi_VN: Form đăng kí

en: Registration approval
vi_VN: Phê duyệt đăng ký

en: Registration complete.
vi_VN: Đăng ký hoàn tất.

en: Registration confirmation will be emailed to you.
vi_VN: Xác nhận đăng ký sẽ được gửi qua email đến bạn.

en: Registration form honeypot settings
vi_VN: Cài đặt honeypot cho biểu mẫu đăng ký

en: Release date
vi_VN: Ngày phát hành

en: Remember Me
vi_VN: Tự động đăng nhập

en: Remind me later
vi_VN: Nhắc tôi sau

en: Remove WP generator meta info
vi_VN: Gỡ bỏ thông tin phiên bản WordPress trong code

en: Remove WP generator meta tag
vi_VN: Xóa thẻ meta trình tạo WP

en: Remove trust
vi_VN: Hủy tin cậy

en: Rename login page
vi_VN: Đổi đường dẫn đăng nhập

en: Rename login page settings
vi_VN: Cấu hình trang đăng nhập

en: Request unlock
vi_VN: Yêu cầu mở khóa

en: Requiring users to use two-factor authentication is a feature of the Premium version of this plugin.
vi_VN: Yêu cầu người dùng sử dụng xác thực hai yếu tố là một tính năng của phiên bản Premium của plugin này.

en: Reset Password
vi_VN: Đặt lại mật khẩu

en: Reset of aio_wp_security_configs option failed.
vi_VN: Thiết lập lại tùy chọn aio_wp_security_configs thất bại.

en: Reset private key
vi_VN: Đặt lại khóa riêng

en: Reset settings
vi_VN: Khởi tạo lại cài đặt

en: Response:
vi_VN: Phản hồi:

en: Restore from a backed up .htaccess file
vi_VN: Khôi phục từ tệp .htaccess đã sao lưu

en: Restore from a backed up wp-config file
vi_VN: Khôi phục từ tệp wp-config đã sao lưu

en: Restore your .htaccess file
vi_VN: Khôi phục tệp .htaccess của bạn

en: Restore your wp-config file
vi_VN: Khôi phục tệp wp-config của bạn

en: Rule active
vi_VN: Quy tắc đang hoạt động

en: Rule not active
vi_VN: Quy tắc chưa hoạt động

en: Rule not triggered
vi_VN: Quy tắc chưa được kích hoạt

en: Rule triggered
vi_VN: Quy tắc đã được kích hoạt

en: Rules
vi_VN: Quy tắc

en: Salt
vi_VN: Salt (muối)

en: Save .htaccess firewall settings
vi_VN: Lưu cài đặt tường lửa .htaccess

en: Save PHP firewall settings
vi_VN: Lưu cài đặt tường lửa PHP

en: Save Password
vi_VN: Lưu mật khẩu

en: Save Settings
vi_VN: Lưu thiết lập

en: Save allow list
vi_VN: Lưu danh sách cho phép

en: Save copy protection settings
vi_VN: Lưu cài đặt bảo vệ bản sao

en: Save custom rules
vi_VN: Lưu quy tắc tùy chỉnh

en: Save feature settings
vi_VN: Lưu cài đặt tính năng

en: Save settings
vi_VN: Lưu thiết lập

en: Save site lockout settings
vi_VN: Lưu cài đặt bảo trì

en: Save the current .htaccess file
vi_VN: Lưu tệp .htaccess hiện tại

en: Save the current wp-config.php file
vi_VN: Lưu tệp wp-config.php hiện tại

en: Saving...
vi_VN: Đang lưu...

en: Scan now
vi_VN: Quét ngay

en: Scan time interval
vi_VN: Khoảng thời gian quét

en: Scanner
vi_VN: Quét thay đổi

en: Scanning for malware
vi_VN: Đang quét phần mềm độc hại

en: Scanning...
vi_VN: Đang quét...

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Secret key
vi_VN: Khóa bí mật

en: Secret word
vi_VN: Từ bí mật

en: Security enhancements
vi_VN: Nâng cao bảo mật

en: Security points
vi_VN: Điểm bảo mật

en: Security points breakdown
vi_VN: Phân loại chỉ số bảo mật

en: Security strength meter
vi_VN: Đánh giá chỉ số bảo mật

en: Select all
vi_VN: Chọn tất cả

en: Select bulk action
vi_VN: Chọn hành động hàng loạt

en: Select the value for how you would like a comment detected as spam to be processed
vi_VN: Chọn giá trị cho cách bạn muốn xử lý bình luận bị phát hiện là thư rác

en: Select your import settings file
vi_VN: Chọn tệp cài đặt nhập khẩu của bạn

en: Send email when change detected
vi_VN: Gửi email khi phát hiện thay đổi

en: Send unlock request
vi_VN: Gửi yêu cầu mở khóa

en: Service temporarily unavailable
vi_VN: Dịch vụ tạm thời không khả dụng

en: Set recommended permissions
vi_VN: Đặt lại quyền theo đề xuất

en: Set the length of time for which a blocked IP address will be prevented from visiting your site
vi_VN: Đặt thời gian mà một địa chỉ IP bị chặn sẽ bị ngăn không cho truy cập vào trang web của bạn

en: Set the maximum time period in minutes of lockout.
vi_VN: Đặt thời gian khóa tối đa tính bằng phút.

en: Set the minimum time period in minutes of lockout.
vi_VN: Đặt thời gian khóa tối thiểu tính bằng phút.

en: Set the value for how often you would like a scan to occur
vi_VN: Đặt giá trị cho tần suất quét bạn muốn

en: Set the value for the maximum login retries before IP address is locked out
vi_VN: Đặt giá trị cho số lần thử đăng nhập tối đa trước khi địa chỉ IP bị khóa

en: Set up firewall
vi_VN: Thiết lập tường lửa

en: Set up now
vi_VN: Cài đặt ngay

en: Setting an expiry period for your administration session is a simple way to protect against unauthorized access to your site from your computer.
vi_VN: Đặt thời hạn cho phiên quản trị của bạn là một cách đơn giản để bảo vệ chống lại truy cập trái phép vào trang web của bạn từ máy tính của bạn.

en: Setting up
vi_VN: Đang thiết lập

en: Setting up - either scan the code, or type in the private key
vi_VN: Đang thiết lập - hoặc quét mã, hoặc nhập khóa riêng

en: Setting up firewall...
vi_VN: Đang thiết lập tường lửa...

en: Settings
vi_VN: Thiết lập

en: Settings file to restore from
vi_VN: Tệp cài đặt để khôi phục từ

en: Settings saved.
vi_VN: Cài đặt đã được lưu.

en: Settings were successfully saved.
vi_VN: Cài đặt đã được lưu thành công.

en: Setup IP address detection settings
vi_VN: Thiết lập cài đặt phát hiện địa chỉ IP

en: Setup UpdraftPlus backup plugin
vi_VN: Thiết lập plugin sao lưu UpdraftPlus

en: Show advanced options
vi_VN: Hiển thị tùy chọn nâng cao

en: Show more details
vi_VN: Xem thêm chi tiết

en: Show password
vi_VN: Hiện mật khẩu

en: Show result
vi_VN: Hiển thị kết quả

en: Show trace
vi_VN: Hiển thị trace

en: Showing latest entries for file: %s
vi_VN: Đang hiển thị các mục mới nhất cho tệp: %s

en: Sign up
vi_VN: Đăng ký

en: Simplifies backups and restoration.
vi_VN: Giản lược việc sao lưu và khôi phục.

en: Since robots usually fill in every input field on a form, they will also submit a value for the special hidden honeypot field.
vi_VN: Vì robot thường điền vào mọi trường nhập liệu trong biểu mẫu, chúng cũng sẽ gửi một giá trị cho trường honeypot ẩn đặc biệt.

en: Site ID
vi_VN: ID Trang web

en: Site Lockout Notification
vi_VN: Thông báo khóa trang web

en: Site Name: %s
vi_VN: Tên trang web: %s

en: Site admin can only change this setting.
vi_VN: Chỉ quản trị viên trang web mới có thể thay đổi cài đặt này.

en: Site key
vi_VN: Khóa trang web

en: Site response time monitoring
vi_VN: Giám sát thời gian phản hồi trang web

en: Site uptime monitoring
vi_VN: Giám sát thời gian hoạt động của trang web

en: Smart 404 blocking
vi_VN: Chặn lỗi 404 thông minh

en: Some WooCommerce extensions use the PUT request method in addition to GET and POST.
vi_VN: Một số tiện ích mở rộng của WooCommerce sử dụng phương thức yêu cầu PUT ngoài GET và POST.

en: Some features on this page can only be configured by the "superadmin".
vi_VN: Một số tính năng trên trang này chỉ có thể được cấu hình bởi "người quản trị tối cao".

en: Some of the security features could not be disabled.
vi_VN: Một số tính năng bảo mật không thể bị vô hiệu hóa.

en: Some users were not logged out due to the ID being invalid, or them being a super admin or a member of a different subsite on a multisite
vi_VN: Một số người dùng không được đăng xuất do ID không hợp lệ, hoặc họ là quản trị viên cao cấp hoặc thành viên của một trang con khác trên nhiều trang.

en: Someone has requested a password reset for the following account:
vi_VN: Có người đã yêu cầu đặt lại mật khẩu cho tài khoản sau:

en: Something went wrong please try again later.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi. Vui lòng thử lại sau.

en: Sometimes non-malicious Internet organizations might have bots which impersonate as a "Googlebot".
vi_VN: Đôi khi các tổ chức Internet không độc hại có thể có bot giả mạo là "Googlebot".

en: Sometimes your hosting platform will produce error or warning logs in a file called "error_log".
vi_VN: Đôi khi nền tảng lưu trữ của bạn sẽ tạo ra nhật ký lỗi hoặc cảnh báo trong một tệp có tên là "error_log".

en: Spam Prevention
vi_VN: Ngăn chặn spam

en: Spam comment detect
vi_VN: Phát hiện bình luận rác

en: Spam comments detected should be
vi_VN: Bình luận rác bị phát hiện nên được

en: Spam prevention
vi_VN: Ngăn chặn spam

en: Spammer IP
vi_VN: IP spam

en: Spammer IP address results
vi_VN: Kết quả địa chỉ IP Spammer

en: Spammer IPs added to permanent block list today:
vi_VN: Địa chỉ IP Spammer được thêm vào danh sách chặn vĩnh viễn hôm nay:

en: Specify a URL to redirect a hacker to when they try to access your WordPress login page.
vi_VN: Chỉ định URL để chuyển hướng tin tặc khi họ cố gắng truy cập trang đăng nhập WordPress của bạn.

en: Specify the minimum number of spam comments for an IP address before it is permanently blocked.
vi_VN: Chỉ định số lượng bình luận spam tối thiểu cho một địa chỉ IP trước khi bị chặn vĩnh viễn.

en: Spread the word
vi_VN: Chia sẻ thông tin

en: Start typing a password.
vi_VN: Hãy nhập một mật khẩu để kiểm tra.

en: Starting DB prefix change operations.....
vi_VN: Bắt đầu các hoạt động thay đổi tiền tố cơ sở dữ liệu.....

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Strength indicator
vi_VN: Chỉ số độ mạnh

en: String filtering
vi_VN: Lọc chuỗi

en: Successful login
vi_VN: Đăng nhập thành công

en: Successful login with username: %s
vi_VN: Đăng nhập thành công với tên người dùng: %s

en: Successful logout
vi_VN: Đăng xuất thành công

en: Successful logout with username:
vi_VN: Đăng xuất thành công với tên người dùng:

en: Successfully deleted the %s file.
vi_VN: Đã xóa file %s thành công.

en: Successfully unblocked and deleted the selected record(s).
vi_VN: Đã mở khóa và xóa bản ghi đã chọn thành công.

en: Such a predictable and simple password would take a competent hacker merely minutes to guess your password by using a simple script which cycles through the easy and most common combinations.
vi_VN: Mật khẩu dễ đoán và đơn giản như vậy sẽ chỉ mất vài phút để một hacker có kỹ năng đoán được bằng cách sử dụng một script đơn giản duyệt qua các tổ hợp dễ dàng và phổ biến nhất.

en: Such behaviour can mean that a hacker might be trying to find a particular page or URL for sinister reasons.
vi_VN: Hành vi như vậy có thể có nghĩa là một hacker có thể đang cố gắng tìm một trang hoặc URL cụ thể vì những lý do xấu xa.

en: Super admins cannot be logged out.
vi_VN: Không thể đăng xuất quản trị viên cao cấp.

en: System logs
vi_VN: Nhật ký hệ thống

en: TFA codes are checked only after the password has been successfully checked.
vi_VN: Mã TFA chỉ được kiểm tra sau khi mật khẩu được kiểm tra thành công.

en: TOTP (time based - most common algorithm; used by Google Authenticator)
vi_VN: TOTP (dựa trên thời gian - thuật toán phổ biến nhất; được sử dụng bởi Google Authenticator)

en: Table migration
vi_VN: Di chuyển bảng

en: Take a database backup using UpdraftPlus
vi_VN: Sao lưu cơ sở dữ liệu bằng UpdraftPlus

en: Take note of the IP addresses you want blocked and ask the superadmin to add these to the blacklist using the "Blacklist Manager" on the main site.
vi_VN: Ghi chú các địa chỉ IP bạn muốn chặn và yêu cầu quản trị viên cao cấp thêm chúng vào danh sách đen bằng "Trình quản lý danh sách đen" trên trang web chính.

en: Template path not found:
vi_VN: Không tìm thấy đường dẫn mẫu:

en: Thank you so much!
vi_VN: Cảm ơn bạn rất nhiều!

en: The "File Change Detection Feature" will notify you of any file change which occurs on your system, including the addition and deletion of files by performing a regular automated or manual scan of your system's files.
vi_VN: Tính năng "Phát hiện thay đổi tệp" sẽ thông báo cho bạn về mọi thay đổi tệp xảy ra trên hệ thống của bạn, bao gồm cả việc thêm và xóa tệp bằng cách thực hiện quét tự động hoặc thủ công thường xuyên các tệp của hệ thống.

en: The "encrypt secrets" feature is currently enabled, but no encryption key has been found (set via the SIMBA_TFA_DB_ENCRYPTION_KEY constant).
vi_VN: Tính năng "mã hóa bí mật" hiện đang được bật, nhưng không tìm thấy khóa mã hóa nào (được đặt qua hằng số SIMBA_TFA_DB_ENCRYPTION_KEY).

en: The "wp-config.php" file was not able to be modified.
vi_VN: Không thể sửa đổi tệp "wp-config.php".

en: The %1$s Smart 404 %2$s feature in Premium automatically detects and blocks these IP addresses.
vi_VN: Tính năng %1$s Smart 404 %2$s trong Premium tự động phát hiện và chặn các địa chỉ IP này.

en: The %s feature is currently active.
vi_VN: Tính năng %s hiện đang hoạt động.

en: The %s file has already been deleted.
vi_VN: Tệp %s đã bị xóa.

en: The %s table records which had references to the old DB prefix were updated successfully!
vi_VN: Các bản ghi bảng %s có tham chiếu đến tiền tố cơ sở dữ liệu cũ đã được cập nhật thành công!

en: The .htaccess file contains invalid content, please manually verify the file contents
vi_VN: Tệp .htaccess chứa nội dung không hợp lệ, vui lòng kiểm tra thủ công nội dung tệp.

en: The .htaccess file either does not exist or is unreadable
vi_VN: Tệp .htaccess không tồn tại hoặc không thể đọc được

en: The .htaccess file has invalid content, please manually verify that the file is properly formatted
vi_VN: Tệp .htaccess có nội dung không hợp lệ, vui lòng kiểm tra thủ công xem tệp đã được định dạng đúng chưa

en: The .htaccess file is not supported by your web server.
vi_VN: Máy chủ web của bạn không hỗ trợ tệp .htaccess.

en: The 6G firewall is a simple, flexible blacklist that helps reduce the number of malicious URL requests that hit your website.
vi_VN: Tường lửa 6G là danh sách đen đơn giản, linh hoạt giúp giảm số lượng yêu cầu URL độc hại đến trang web của bạn.

en: The 6G firewall is an updated and improved version of the 5G firewall that is PHP-based and doesn't use a .htaccess file.
vi_VN: Tường lửa 6G là phiên bản được cập nhật và cải tiến của tường lửa 5G, dựa trên PHP và không sử dụng tệp .htaccess.

en: The 6G firewall provides other settings for blocking malicious query strings, request strings, referers and user-agents; you can configure their settings below.
vi_VN: Tường lửa 6G cung cấp các cài đặt khác để chặn các chuỗi truy vấn, chuỗi yêu cầu, nguồn giới thiệu và user-agent độc hại; bạn có thể cấu hình các cài đặt của chúng ở bên dưới.

en: The All in One Security plugin couldn't be certain about the correct method to detect the IP address for your site visitors with your currently-configured IP address detection settings.
vi_VN: Plugin All in One Security không thể chắc chắn về phương pháp chính xác để phát hiện địa chỉ IP của khách truy cập trang web của bạn với cài đặt phát hiện địa chỉ IP hiện tại của bạn.

en: The All in One Security plugin has deactivated some of the firewall settings that you had activated.
vi_VN: Plugin All in One Security đã tắt một số cài đặt tường lửa mà bạn đã kích hoạt.

en: The All in One Security plugin has disabled the login whitelist setting that you have enabled in the past.
vi_VN: Plugin All in One Security đã tắt cài đặt danh sách trắng đăng nhập mà bạn đã bật trước đây.

en: The DISALLOW_FILE_EDIT constant has already been defined, please remove it before enabling this feature.
vi_VN: Hằng số DISALLOW_FILE_EDIT đã được định nghĩa, vui lòng xóa nó trước khi bật tính năng này.

en: The HTTP authentication feature gives you a way to add a login username and password to your site through the use of the WWW-Authenticate header.
vi_VN: Tính năng xác thực HTTP cung cấp cho bạn một cách để thêm tên người dùng và mật khẩu đăng nhập vào trang web của bạn thông qua việc sử dụng tiêu đề WWW-Authenticate.

en: The IP address detection settings allow you to specify how visitors' IP addresses are made known to PHP (and hence to WordPress and its plugins).
vi_VN: Cài đặt phát hiện địa chỉ IP cho phép bạn chỉ định cách địa chỉ IP của khách truy cập được biết đến với PHP (và do đó với WordPress và các plugin của nó).

en: The Premium version of this plugin allows you to add a configuration tab for users in the WooCommerce "My account" area, and anti-bot protection on the WooCommerce login form.
vi_VN: Phiên bản cao cấp của plugin này cho phép bạn thêm tab cấu hình cho người dùng trong khu vực "Tài khoản của tôi" của WooCommerce và bảo vệ chống bot trên biểu mẫu đăng nhập WooCommerce.

en: The Premium version of this plugin allows you to see and reset the TFA settings of other users.
vi_VN: Phiên bản cao cấp của plugin này cho phép bạn xem và đặt lại cài đặt TFA của người dùng khác.

en: The TFA code you entered was incorrect.
vi_VN: Mã TFA bạn nhập không chính xác.

en: The URL specified here can be any site's URL and does not have to be your own.
vi_VN: URL được chỉ định ở đây có thể là URL của bất kỳ trang web nào và không nhất thiết phải là của bạn.

en: The WHOIS lookup feature gives you a way to look up who owns an IP address or domain name.
vi_VN: Tính năng tra cứu WHOIS cung cấp cho bạn cách để tra cứu ai là chủ sở hữu của địa chỉ IP hoặc tên miền.

en: The WordPress Dashboard by default allows administrators to edit PHP files, such as plugin and theme files.
vi_VN: Bảng điều khiển WordPress theo mặc định cho phép quản trị viên chỉnh sửa các tệp PHP, chẳng hạn như tệp plugin và theme.

en: The above firewall features will be applied via your .htaccess file and should not affect your site's overall functionality.
vi_VN: Các tính năng tường lửa trên sẽ được áp dụng thông qua tệp .htaccess của bạn và không ảnh hưởng đến chức năng tổng thể của trang web.

en: The above meta information shows which version of WordPress your site is currently running and thus can help hackers or crawlers scan your site to see if you have an older version of WordPress or one with a known exploit.
vi_VN: Thông tin meta ở trên cho thấy phiên bản WordPress mà trang web của bạn đang chạy và do đó có thể giúp tin tặc hoặc chương trình thu thập dữ liệu quét trang web của bạn để xem bạn có phiên bản WordPress cũ hơn hay phiên bản có lỗ hổng bảo mật đã biết hay không.

en: The added advantage of applying the 6G firewall to your site is that it has been tested and confirmed by the people at PerishablePress.com to be an optimal and least disruptive set of security rules for general WP sites.
vi_VN: Ưu điểm bổ sung khi áp dụng tường lửa 6G cho trang web của bạn là nó đã được kiểm tra và xác nhận bởi những người tại PerishablePress.com là một bộ quy tắc bảo mật tối ưu và ít gây gián đoạn nhất cho các trang web WP nói chung.

en: The addresses specified here will never be blocked by the login lockout feature.
vi_VN: Các địa chỉ được chỉ định ở đây sẽ không bao giờ bị chặn bởi tính năng khóa đăng nhập.

en: The attempt to save the 'Block fake Googlebots' settings failed, because it was not possible to validate the Googlebot IP addresses:
vi_VN: Thử lưu cài đặt 'Chặn Googlebot giả mạo' đã thất bại, vì không thể xác thực các địa chỉ IP của Googlebot:

en: The below request methods are not necessary for every site to function and you may disable all HTTP request methods that are not essential for your site to function.
vi_VN: Các phương thức yêu cầu bên dưới không cần thiết cho mọi trang web hoạt động và bạn có thể tắt tất cả các phương thức yêu cầu HTTP không cần thiết cho trang web của bạn hoạt động.

en: The blacklist manager feature has been disabled to prevent any unexpected site lockouts.
vi_VN: Tính năng quản lý danh sách đen đã bị vô hiệu hóa để ngăn chặn bất kỳ sự khóa trang web không mong muốn nào.

en: The blacklist manager feature has been updated and to prevent any unexpected site lockouts we have disabled the feature.
vi_VN: Tính năng quản lý danh sách đen đã được cập nhật và để ngăn chặn bất kỳ sự khóa trang web nào không mong muốn, chúng tôi đã vô hiệu hóa tính năng này.

en: The command "%s" was not found
vi_VN: Lệnh "%s" không được tìm thấy

en: The constant is likely already defined in your wp-config.php file.
vi_VN: Hằng số này có thể đã được định nghĩa trong tệp wp-config.php của bạn.

en: The contents of your settings file are invalid, please check the contents of the file you are trying to import settings from.
vi_VN: Nội dung tệp cài đặt của bạn không hợp lệ, vui lòng kiểm tra nội dung của tệp bạn đang cố gắng nhập cài đặt từ đó.

en: The cookie test failed on this server.
vi_VN: Kiểm tra cookie đã thất bại trên máy chủ này.

en: The cookie test was successful, you can now enable this feature.
vi_VN: Kiểm tra cookie thành công, bạn có thể bật tính năng này.

en: The database is also a target for hackers via methods such as SQL injections and malicious and automated code which targets certain tables.
vi_VN: Cơ sở dữ liệu cũng là mục tiêu của tin tặc thông qua các phương pháp như tiêm SQL và mã độc hại và tự động nhắm mục tiêu vào các bảng nhất định.

en: The database prefix change tasks have been completed.
vi_VN: Các tác vụ thay đổi tiền tố cơ sở dữ liệu đã hoàn tất.

en: The database update operation of the user account failed.
vi_VN: Thao tác cập nhật cơ sở dữ liệu của tài khoản người dùng đã thất bại.

en: The debug logs have been cleared.
vi_VN: Các nhật ký gỡ lỗi đã được xóa.

en: The default is to use the REMOTE_ADDR PHP server variable.
vi_VN: Mặc định là sử dụng biến server REMOTE_ADDR của PHP.

en: The details from this scan will be used for future scans.
vi_VN: Thông tin từ lần quét này sẽ được sử dụng cho các lần quét sau.

en: The easiest way to connect your WordPress website to an external API.
vi_VN: Cách dễ nhất để kết nối trang web WordPress của bạn với API bên ngoài.

en: The email could not be sent.
vi_VN: Không thể gửi email.

en: The email is correct
vi_VN: Email chính xác

en: The encrypt secrets feature was not enabled: attempting to write the mu-plugin file contents failed; therefore, please create the file manually.
vi_VN: Tính năng mã hóa bí mật chưa được bật: việc ghi nội dung tệp mu-plugin đã thất bại; do đó, vui lòng tạo tệp thủ công.

en: The encrypt secrets feature was not enabled: your mu-plugins directory could not be automatically created; therefore, please use your web hosting file manager or FTP to manually create this folder and then try again: %s
vi_VN: Tính năng mã hóa bí mật chưa được bật: thư mục mu-plugins của bạn không thể được tạo tự động; do đó, vui lòng sử dụng trình quản lý tệp lưu trữ web hoặc FTP để tạo thư mục này thủ công và thử lại: %s

en: The feature item manager could not be initialized.
vi_VN: Không thể khởi tạo trình quản lý mục tính năng.

en: The feature will still allow XMLRPC functionality on your site but will disable the pingback methods.
vi_VN: Tính năng này vẫn cho phép chức năng XMLRPC trên trang web của bạn nhưng sẽ vô hiệu hóa các phương thức pingback.

en: The features in this tab will stop the majority of brute force login attacks thus providing even better protection for your WP login page.
vi_VN: Các tính năng trong tab này sẽ ngăn chặn phần lớn các cuộc tấn công đăng nhập brute force, do đó cung cấp bảo vệ tốt hơn cho trang đăng nhập WP của bạn.

en: The file %s could not be read
vi_VN: Không thể đọc tệp %s

en: The files have been deleted successfully.
vi_VN: Các tệp đã được xóa thành công.

en: The firewall will still be active if it is downgraded or not set up, but you will have reduced protection.
vi_VN: Tường lửa vẫn sẽ hoạt động nếu bị hạ cấp hoặc chưa được thiết lập, nhưng bạn sẽ có mức bảo vệ thấp hơn.

en: The firewall won't operate correctly.
vi_VN: Tường lửa sẽ không hoạt động chính xác.

en: The following accounts failed to update successfully:
vi_VN: Các tài khoản sau đây cập nhật không thành công:

en: The following address was removed because it is not a valid email address:
vi_VN: Địa chỉ sau đã bị xóa vì nó không phải là địa chỉ email hợp lệ:

en: The following files were added to your host
vi_VN: Các tệp sau đã được thêm vào máy chủ của bạn

en: The following files were added to your website.
vi_VN: Các file sau đã được thêm vào website của bạn.

en: The following files were changed on your host
vi_VN: Các tệp sau đã được thay đổi trên máy chủ của bạn

en: The following files were changed on your website.
vi_VN: Các file sau đã được thay đổi trên website của bạn.

en: The following files were removed from your host
vi_VN: Các tệp sau đã bị xóa khỏi máy chủ của bạn

en: The following files were removed from your website.
vi_VN: Các file sau đã bị xóa khỏi website của bạn.

en: The following options had invalid values and have been set to the defaults: %s
vi_VN: Các tùy chọn sau có giá trị không hợp lệ và đã được đặt về mặc định: %s

en: The indicated user could not be found.
vi_VN: Không tìm thấy người dùng được chỉ định.

en: The longer and more complex your password is the harder it is for hackers to "crack" because more complex passwords require much greater computing power and time.
vi_VN: Mật khẩu càng dài và phức tạp thì càng khó bị tin tặc "bẻ khóa" vì mật khẩu phức tạp hơn cần nhiều sức mạnh tính toán và thời gian hơn.

en: The more features you enable, the more security points you will achieve.
vi_VN: Bạn càng bật nhiều tính năng, bạn càng đạt được nhiều điểm bảo mật.

en: The one-time password (TFA code) you entered was incorrect.
vi_VN: Mật khẩu một lần (mã TFA) bạn nhập không chính xác.

en: The options table records which had references to the old DB prefix were updated successfully!
vi_VN: Các bản ghi bảng options có tham chiếu đến tiền tố cơ sở dữ liệu cũ đã được cập nhật thành công!

en: The password cannot be a space or all spaces.
vi_VN: Mật khẩu không thể là khoảng trắng hoặc toàn bộ khoảng trắng.

en: The passwords do not match.
vi_VN: Mật khẩu không khớp.

en: The permissions for %s were successfully changed to %s
vi_VN: Quyền cho %s đã được thay đổi thành công thành %s

en: The plugin has detected that it cannot write to the wp-config.php file.
vi_VN: Plugin đã phát hiện ra rằng nó không thể ghi vào tệp wp-config.php.

en: The plugin has detected that you are using a Multi-Site WordPress installation.
vi_VN: Plugin đã phát hiện ra rằng bạn đang sử dụng cài đặt WordPress đa trang.

en: The plugin was unable to write to the .htaccess file, please edit file manually.
vi_VN: Plugin không thể ghi vào tệp .htaccess, vui lòng chỉnh sửa tệp theo cách thủ công.

en: The restoration .htaccess file has failed, please check the contents of the file you are trying to restore from.
vi_VN: Việc khôi phục tệp .htaccess đã thất bại, vui lòng kiểm tra nội dung của tệp bạn đang cố khôi phục.

en: The restoration of the .htaccess file failed; please attempt to restore the .htaccess file manually using FTP.
vi_VN: Việc khôi phục tệp .htaccess đã thất bại; vui lòng thử khôi phục tệp .htaccess thủ công bằng FTP.

en: The restoration of the wp-config.php file failed, please attempt to restore this file manually using FTP.
vi_VN: Việc khôi phục tệp wp-config.php đã thất bại, vui lòng thử khôi phục tệp này thủ công bằng FTP.

en: The restoration of the wp-config.php file failed, please check the contents of the file you are trying to restore from.
vi_VN: Việc khôi phục tệp wp-config.php đã thất bại, vui lòng kiểm tra nội dung của tệp bạn đang cố khôi phục.

en: The scan has detected that there was a change in your website's files.
vi_VN: Quét đã phát hiện ra rằng có sự thay đổi trong các tập tin của trang web của bạn.

en: The scan is complete - There were no file changes detected.
vi_VN: Quét đã hoàn tất - Không phát hiện thay đổi tệp nào.

en: The selected IP address could not be blocked due to one of the following reasons:
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn không thể bị chặn do một trong những lý do sau:

en: The selected IP address has been added to the blacklist.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn đã được thêm vào danh sách đen.

en: The selected IP address is now permanently blocked.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn hiện đã bị chặn vĩnh viễn.

en: The selected IP address is now temporarily blocked.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn hiện đang bị chặn tạm thời.

en: The selected IP address is now temporarily locked.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn hiện đang bị khóa tạm thời.

en: The selected IP address was unblacklisted successfully.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn đã được xóa khỏi danh sách đen thành công.

en: The selected IP address was unlocked successfully.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn đã được mở khóa thành công.

en: The selected IP addresses are now permanently blocked.
vi_VN: Các địa chỉ IP đã chọn hiện đã bị chặn vĩnh viễn.

en: The selected IP addresses are now temporarily blocked.
vi_VN: Các địa chỉ IP đã chọn hiện đang bị chặn tạm thời.

en: The selected IP addresses have been added to the blacklist and will be permanently blocked.
vi_VN: Các địa chỉ IP đã chọn đã được thêm vào danh sách đen và sẽ bị chặn vĩnh viễn.

en: The selected IP addresses were successfully added to the permanent block list.
vi_VN: Các địa chỉ IP đã chọn đã được thêm vào danh sách chặn vĩnh viễn thành công.

en: The selected IP could not be added to the permanent block list.
vi_VN: Không thể thêm IP đã chọn vào danh sách chặn vĩnh viễn.

en: The selected IP entries were unlocked successfully.
vi_VN: Các mục nhập IP đã chọn đã được mở khóa thành công.

en: The selected IP was successfully added to the permanent block list.
vi_VN: Địa chỉ IP đã chọn đã được thêm vào danh sách chặn vĩnh viễn thành công.

en: The selected account could not be approved.
vi_VN: Không thể phê duyệt tài khoản đã chọn.

en: The selected account could not be deleted.
vi_VN: Không thể xóa tài khoản đã chọn.

en: The selected account was approved successfully.
vi_VN: Tài khoản đã chọn đã được phê duyệt thành công.

en: The selected account was deleted successfully.
vi_VN: Tài khoản đã chọn đã được xóa thành công.

en: The selected accounts were approved successfully.
vi_VN: Các tài khoản đã chọn đã được phê duyệt thành công.

en: The selected accounts were deleted successfully.
vi_VN: Các tài khoản đã chọn đã được xóa thành công.

en: The selected entry is not a valid IP address.
vi_VN: Mục đã chọn không phải là địa chỉ IP hợp lệ.

en: The selected record(s) has been deleted successfully.
vi_VN: Bản ghi đã chọn đã được xóa thành công.

en: The selected record(s) have failed to delete.
vi_VN: Bản ghi đã chọn không thể xóa.

en: The selected user has been logged out successfully.
vi_VN: Người dùng đã chọn đã đăng xuất thành công.

en: The settings have been successfully updated
vi_VN: Cài đặt đã được cập nhật thành công

en: The settings have been successfully updated.
vi_VN: Cài đặt đã được cập nhật thành công.

en: The settings update was unsuccessful.
vi_VN: Cập nhật cài đặt không thành công.

en: The settings were successfully updated.
vi_VN: Cài đặt đã được cập nhật thành công.

en: The site owner has forbidden you to login without two-factor authentication. Please contact the site owner to re-gain access.
vi_VN: Chủ sở hữu trang web đã cấm bạn đăng nhập mà không có xác thực hai yếu tố. Vui lòng liên hệ với chủ sở hữu trang web để lấy lại quyền truy cập.

en: The site-wide administration options are here.
vi_VN: Các tùy chọn quản trị toàn trang web ở đây.

en: The user agent string will be checked in a case-insensitive manner.
vi_VN: Chuỗi user agent sẽ được kiểm tra không phân biệt chữ hoa chữ thường.

en: The usermeta table records which had references to the old DB prefix were updated successfully!
vi_VN: Các bản ghi bảng usermeta có tham chiếu đến tiền tố cơ sở dữ liệu cũ đã được cập nhật thành công!

en: The username and password will only be secure if you're enforcing the use of TLS(https) on your site.
vi_VN: Tên người dùng và mật khẩu chỉ được bảo mật nếu bạn đang buộc sử dụng TLS (https) trên trang web của mình.

en: The username has been successfully changed.
vi_VN: Tên người dùng đã được thay đổi thành công.

en: The valid email address format is userid@example.com
vi_VN: Định dạng địa chỉ email hợp lệ là userid@example.com

en: The validation message will be displayed only when using %s version %s or greater
vi_VN: Tin nhắn xác thực chỉ được hiển thị khi sử dụng phiên bản %s %s trở lên

en: The value for the maximum file upload size used in the .htaccess file. (Defaults to %sMB if left blank)
vi_VN: Giá trị kích thước tải tệp tối đa được sử dụng trong tệp .htaccess. (Mặc định là %sMB nếu để trống)

en: The way honeypots work is that a hidden field is placed somewhere inside a form which only robots will submit.
vi_VN: Cách thức hoạt động của honeypot là một trường ẩn được đặt ở đâu đó bên trong một biểu mẫu mà chỉ robot mới gửi.

en: The word malware stands for malicious software.
vi_VN: Từ malware là viết tắt của phần mềm độc hại.

en: Theme
vi_VN: Giao diện

en: Theme activated
vi_VN: Giao diện đã kích hoạt

en: Theme deleted
vi_VN: Giao diện đã xóa

en: Theme installed
vi_VN: Giao diện đã cài đặt

en: Theme updated
vi_VN: Giao diện đã cập nhật

en: There are a lot of security features in this plugin.
vi_VN: Có rất nhiều tính năng bảo mật trong plugin này.

en: There are also other ways Wordpress reveals version info such as during style and script loading, an example of this is:
vi_VN: Ngoài ra còn có những cách khác mà WordPress tiết lộ thông tin phiên bản như trong quá trình tải kiểu và tập lệnh, một ví dụ về điều này là:

en: There are no IP addresses currently locked out.
vi_VN: Hiện không có địa chỉ IP nào bị khóa.

en: There are no emergency codes left. You will need to reset your private key to generate new ones.
vi_VN: Không còn mã khẩn cấp nào. Bạn sẽ cần đặt lại khóa riêng của mình để tạo mới.

en: There are no other site-wide users currently logged in.
vi_VN: Hiện không có người dùng toàn trang web nào khác đang đăng nhập.

en: There are no other users currently logged in.
vi_VN: Hiện không có người dùng nào khác đang đăng nhập.

en: There has been an incorrect TFA code entered for logging in to your account %s.
vi_VN: Có mã xác thực hai yếu tố (TFA) không chính xác đã được nhập để đăng nhập vào tài khoản của bạn %s.

en: There is no IP lookup result available.
vi_VN: Không có kết quả tra cứu IP nào.

en: There was an error during the file change detection scan.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra trong quá trình quét phát hiện thay đổi tệp.

en: Therefore undesirable registrants will be unable to log in without your express approval.
vi_VN: Do đó, những người đăng ký không mong muốn sẽ không thể đăng nhập mà không có sự chấp thuận rõ ràng của bạn.

en: Therefore, if the plugin detects that this field has a value when the form is submitted, then the robot which is attempting to submit the form on your site will be redirected to its localhost address - http://127.0.0.1.
vi_VN: Do đó, nếu plugin phát hiện rằng trường này có giá trị khi form được gửi đi, thì robot đang cố gắng gửi form trên trang web của bạn sẽ được chuyển hướng đến địa chỉ localhost của nó - http://127.0.0.1.

en: Therefore, the setting below is not relevant.
vi_VN: Do đó, cài đặt bên dưới không liên quan.

en: These are your personal settings.
vi_VN: Đây là các cài đặt cá nhân của bạn.

en: These can include things such as image files.
vi_VN: Chúng có thể bao gồm những thứ như tệp hình ảnh.

en: These can include things such as log files.
vi_VN: Chúng có thể bao gồm những thứ như tệp nhật ký.

en: These features allow you to protect your files and assets.
vi_VN: Các tính năng này cho phép bạn bảo vệ các tệp và tài sản của mình.

en: These features are NOT functionally related.
vi_VN: Các tính năng này KHÔNG liên quan về chức năng.

en: This allows you to create a token from the WordPress dashboard which then can be used in the authorization header.
vi_VN: Điều này cho phép bạn tạo một mã thông báo từ bảng điều khiển WordPress, sau đó có thể được sử dụng trong tiêu đề ủy quyền.

en: This can be handy if you wanted to save time by applying the settings from one site to another site.
vi_VN: Điều này có thể hữu ích nếu bạn muốn tiết kiệm thời gian bằng cách áp dụng các cài đặt từ một trang web sang một trang web khác.

en: This content is password protected.
vi_VN: Nội dung này được bảo vệ bằng mật khẩu.

en: This email may be different from your personal email address.
vi_VN: Email này có thể khác với địa chỉ email cá nhân của bạn.

en: This ensures that your browser cookie is working correctly and that you won't lock yourself out.
vi_VN: Điều này đảm bảo rằng cookie trình duyệt của bạn hoạt động chính xác và bạn sẽ không bị khóa tài khoản.

en: This failed login lockout time will be tripled on each failed login.
vi_VN: Thời gian khóa đăng nhập không thành công này sẽ được nhân ba ở mỗi lần đăng nhập không thành công.

en: This feature allows you to add a CAPTCHA form on various WordPress login pages and forms.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn thêm biểu mẫu CAPTCHA vào nhiều trang và biểu mẫu đăng nhập WordPress khác nhau.

en: This feature allows you to add a special hidden "honeypot" field on WordPress login and registration pages.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn thêm một trường "honeypot" ẩn đặc biệt trên các trang đăng nhập và đăng ký WordPress.

en: This feature allows you to automatically and permanently block IP addresses which have exceeded a certain number of spam comments.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn tự động và vĩnh viễn chặn các địa chỉ IP đã vượt quá một số lượng bình luận spam nhất định.

en: This feature allows you to backup and save your currently active .htaccess file should you need to re-use the the backed up file in the future.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn sao lưu và lưu tệp .htaccess hiện đang hoạt động, phòng khi bạn cần sử dụng lại tệp đã sao lưu trong tương lai.

en: This feature allows you to backup and save your currently active wp-config.php file should you need to re-use the the backed up file in the future.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn sao lưu và lưu tệp wp-config.php đang hoạt động nếu bạn cần sử dụng lại tệp đã sao lưu trong tương lai.

en: This feature allows you to block WordPress REST API access for unauthorized requests.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn chặn quyền truy cập WordPress REST API đối với các yêu cầu không được phép.

en: This feature allows you to block bots which are impersonating as a Googlebot but actually aren't. (In other words they are fake Google bots)
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn chặn các bot giả mạo Googlebot nhưng thực tế thì không phải. (Nói cách khác, chúng là Googlebot giả mạo)

en: This feature allows you to change the login URL by setting your own slug and renaming the last portion of the login URL which contains the <strong>wp-login.php</strong> to any string that you like.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn thay đổi URL đăng nhập bằng cách thiết lập slug của riêng bạn và đổi tên phần cuối cùng của URL đăng nhập chứa <strong>wp-login.php</strong> thành bất kỳ chuỗi nào mà bạn thích.

en: This feature allows you to disable application passwords as they can leave your site vulnerable to social engineering and phishing scams.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn tắt mật khẩu ứng dụng vì chúng có thể khiến trang web của bạn dễ bị tấn công lừa đảo kỹ thuật xã hội và lừa đảo.

en: This feature allows you to disable the ability to select and copy text from your front end.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn vô hiệu hóa khả năng chọn và sao chép văn bản từ giao diện người dùng.

en: This feature allows you to easily change the prefix to a value of your choice or to a random value set by this plugin.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn dễ dàng thay đổi tiền tố thành giá trị bạn chọn hoặc thành giá trị ngẫu nhiên được đặt bởi plugin này.

en: This feature allows you to prevent other sites from displaying any of your content via a frame or iframe.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn ngăn các trang web khác hiển thị bất kỳ nội dung nào của bạn thông qua frame hoặc iframe.

en: This feature allows you to put your site into "maintenance mode" by locking down the front-end to all visitors except logged in users with super admin privileges.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn đặt trang web của mình vào chế độ "bảo trì" bằng cách khóa giao diện người dùng đối với tất cả khách truy cập ngoại trừ người dùng đã đăng nhập với quyền quản trị viên cao cấp.

en: This feature allows you to specify a time period in minutes after which the admin session will expire and the user will be forced to log back in.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn chỉ định một khoảng thời gian tính bằng phút, sau đó phiên quản trị sẽ hết hạn và người dùng sẽ bị buộc phải đăng nhập lại.

en: This feature also allows you to exclude certain files or folders from the scan in cases where you know that they change often as part of their normal operation. (For example log files and certain caching plugin files may change often and hence you may choose to exclude such files from the file change detection scan)
vi_VN: Tính năng này cũng cho phép bạn loại trừ một số tệp hoặc thư mục khỏi quá trình quét trong trường hợp bạn biết rằng chúng thường xuyên thay đổi như một phần hoạt động bình thường. (Ví dụ: tệp nhật ký và một số tệp plugin bộ nhớ đệm có thể thường xuyên thay đổi và do đó, bạn có thể chọn loại trừ các tệp đó khỏi quá trình quét phát hiện thay đổi tệp)

en: This feature can be used to apply your own custom .htaccess rules and directives.
vi_VN: Tính năng này có thể được sử dụng để áp dụng các quy tắc và chỉ thị .htaccess tùy chỉnh của riêng bạn.

en: This feature can lock you out of admin if it doesn't work correctly on your site.
vi_VN: Tính năng này có thể khóa bạn khỏi quyền quản trị nếu nó không hoạt động chính xác trên trang web của bạn.

en: This feature can only be used if the plugin can successfully write to the wp-config.php file.
vi_VN: Tính năng này chỉ có thể sử dụng nếu plugin có thể ghi vào tệp wp-config.php thành công.

en: This feature cannot be turned off.
vi_VN: Tính năng này không thể tắt được.

en: This feature has detected that %s is not active.
vi_VN: Tính năng này phát hiện thấy %s chưa được kích hoạt.

en: This feature is marked for deprecation and will be removed in a future version of the plugin.
vi_VN: Tính năng này được đánh dấu là lỗi thời và sẽ bị xóa trong phiên bản plugin tương lai.

en: This feature is not applicable for Windows server installations.
vi_VN: Tính năng này không áp dụng cho các bản cài đặt máy chủ Windows.

en: This feature requires %s version %s or greater
vi_VN: Tính năng này yêu cầu phiên bản %s %s trở lên

en: This feature uses cookies and JavaScript.
vi_VN: Tính năng này sử dụng cookie và JavaScript.

en: This feature uses cookies.
vi_VN: Tính năng này sử dụng cookie.

en: This feature will allow you to change your "admin" username to a more secure name of your choosing.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn thay đổi tên người dùng "admin" của bạn thành một tên bảo mật hơn theo lựa chọn của bạn.

en: This feature will allow you to remove the WP generator meta info and other version info from your site's pages.
vi_VN: Tính năng này cho phép bạn xóa thông tin meta trình tạo WP và các thông tin phiên bản khác khỏi các trang của trang web.

en: This feature will also remove the "X-Pingback" header if it is present.
vi_VN: Tính năng này cũng sẽ loại bỏ tiêu đề "X-Pingback" nếu có.

en: This feature will automatically set a newly registered account to "pending" until the administrator activates it.
vi_VN: Tính năng này sẽ tự động đặt tài khoản mới đăng ký thành "chờ xử lý" cho đến khi quản trị viên kích hoạt nó.

en: This feature will block any IP address or range listed in its settings, please double check your own details are not included before turning it back on.
vi_VN: Tính năng này sẽ chặn bất kỳ địa chỉ IP hoặc phạm vi nào được liệt kê trong cài đặt của nó, vui lòng kiểm tra lại thông tin của bạn không bị bao gồm trước khi bật lại.

en: This feature will check if the User Agent information of a bot contains the string "Googlebot".
vi_VN: Tính năng này sẽ kiểm tra xem thông tin User Agent của bot có chứa chuỗi "Googlebot" hay không.

en: This feature will check whether the user-agent and referer HTTP headers are blank.
vi_VN: Tính năng này sẽ kiểm tra xem tiêu đề HTTP user-agent và referer có trống hay không.

en: This feature will deny access to your WordPress login page for all people except those who have a special cookie in their browser.
vi_VN: Tính năng này sẽ từ chối quyền truy cập vào trang đăng nhập WordPress của bạn đối với tất cả mọi người ngoại trừ những người có cookie đặc biệt trong trình duyệt.

en: This feature will deny login access for all IP addresses which are not in your whitelist as configured in the settings below.
vi_VN: Tính năng này sẽ từ chối quyền truy cập đăng nhập cho tất cả các địa chỉ IP không có trong danh sách trắng của bạn như được cấu hình trong cài đặt bên dưới.

en: This feature will deny total site access for users which have IP addresses or user agents matching those which you have configured in the settings below.
vi_VN: Tính năng này sẽ từ chối quyền truy cập toàn bộ trang web đối với người dùng có địa chỉ IP hoặc tác nhân người dùng khớp với những địa chỉ bạn đã cấu hình trong cài đặt bên dưới.

en: This feature will detect comment attempts which originate from spambots.
vi_VN: Tính năng này sẽ phát hiện các nỗ lực bình luận bắt nguồn từ spambots.

en: This feature will detect these comments and either discard them completely or mark them as spam.
vi_VN: Tính năng này sẽ phát hiện những bình luận này và hoặc là loại bỏ hoàn toàn hoặc đánh dấu chúng là thư rác.

en: This feature will disable all firewall rules which are currently active in this plugin and it will also delete these rules from your .htaccess file.
vi_VN: Tính năng này sẽ vô hiệu hóa tất cả các quy tắc tường lửa hiện đang hoạt động trong plugin này và nó cũng sẽ xóa các quy tắc này khỏi file .htaccess của bạn.

en: This feature will disable the ability for people to edit PHP files via the dashboard.
vi_VN: Tính năng này sẽ vô hiệu hóa khả năng cho mọi người chỉnh sửa các tệp PHP thông qua bảng điều khiển.

en: This feature will encrypt all two factor authentication secret keys stored in the database, using an encryption key that is stored on your disk.
vi_VN: Tính năng này sẽ mã hóa tất cả các khóa bí mật xác thực hai yếu tố được lưu trữ trong cơ sở dữ liệu, sử dụng khóa mã hóa được lưu trữ trên đĩa của bạn.

en: This feature will prevent malicious string attacks on your site using XSS.
vi_VN: Tính năng này sẽ ngăn chặn các cuộc tấn công chuỗi độc hại vào trang web của bạn bằng cách sử dụng XSS.

en: This feature will prevent people from directly hotlinking images from your site's pages by writing some directives in your .htaccess file.
vi_VN: Tính năng này sẽ ngăn mọi người trực tiếp hotlinking hình ảnh từ các trang của trang web bạn bằng cách viết một số chỉ thị trong tệp .htaccess của bạn.

en: This feature will prevent the listing of contents for all directories.
vi_VN: Tính năng này sẽ ngăn chặn việc liệt kê nội dung của tất cả các thư mục.

en: This feature will reduce the useless and unnecessary traffic and load on your server resulting from spam comments.
vi_VN: Tính năng này sẽ giảm lưu lượng truy cập và tải không cần thiết trên máy chủ của bạn do các bình luận rác gây ra.

en: This feature will reset/empty all the database tables of the security plugin also.
vi_VN: Tính năng này cũng sẽ đặt lại/xóa trống tất cả các bảng cơ sở dữ liệu của plugin bảo mật.

en: This feature will scan the critical WP core folders and files and will highlight any permission settings which are insecure.
vi_VN: Tính năng này sẽ quét các thư mục và tệp cốt lõi của WP quan trọng và sẽ làm nổi bật bất kỳ cài đặt quyền nào không an toàn.

en: This feature works only on the Apache server.
vi_VN: Tính năng này chỉ hoạt động trên máy chủ Apache.

en: This field allows you to list only those IP addresses which have been used to post X or more spam comments.
vi_VN: Trường này cho phép bạn chỉ liệt kê các địa chỉ IP đã được sử dụng để đăng X hoặc nhiều bình luận spam hơn.

en: This field will default to: http://127.0.0.1 if you do not enter a value.
vi_VN: Trường này sẽ mặc định là: http://127.0.0.1 nếu bạn không nhập giá trị.

en: This file may contain sensitive information.
vi_VN: Tệp này có thể chứa thông tin nhạy cảm.

en: This five-star rated plugin automates internal linking.
vi_VN: Plugin được đánh giá năm sao này tự động hóa liên kết nội bộ.

en: This hacking technique is usually used together with cross site scripting attacks (XSS).
vi_VN: Kỹ thuật hack này thường được sử dụng cùng với các cuộc tấn công cross site scripting (XSS).

en: This indicates that either setup failed, or your WordPress installation has been corrupted.
vi_VN: Điều này cho thấy rằng hoặc là thiết lập đã thất bại, hoặc cài đặt WordPress của bạn đã bị hỏng.

en: This information can be handy for identifying the most persistent IP addresses or ranges used by spammers.
vi_VN: Thông tin này có thể hữu ích để xác định các địa chỉ IP hoặc phạm vi địa chỉ dai dẳng nhất được sử dụng bởi những người gửi thư rác.

en: This is an advanced character string filter to prevent malicious string attacks on your site coming from Cross Site Scripting (XSS).
vi_VN: Đây là bộ lọc chuỗi ký tự nâng cao để ngăn chặn các cuộc tấn công chuỗi độc hại vào trang web của bạn từ Cross Site Scripting (XSS).

en: This is because the bots and spiders from search engines such as Google have the capability to detect malware when they are indexing the pages on your site, and consequently they can blacklist your website which will in turn affect your search rankings.
vi_VN: Điều này là bởi vì các bot và spider từ các công cụ tìm kiếm như Google có khả năng phát hiện phần mềm độc hại khi chúng lập chỉ mục các trang trên trang web của bạn, và do đó chúng có thể đưa website của bạn vào danh sách đen, điều này sẽ ảnh hưởng đến thứ hạng tìm kiếm của bạn.

en: This is good security practice.
vi_VN: Đây là một thực hành bảo mật tốt.

en: This is often the first tool an attacker will use if able to login, since it allows code execution.
vi_VN: Đây thường là công cụ đầu tiên kẻ tấn công sẽ sử dụng nếu có thể đăng nhập, vì nó cho phép thực thi mã.

en: This is something best done via an external scan of your site regularly.
vi_VN: Điều này nên được thực hiện tốt nhất thông qua việc quét bên ngoài trang web của bạn thường xuyên.

en: This is the most secure setup, because when set correctly it is immune from being spoofed by an attacker.
vi_VN: Đây là thiết lập bảo mật nhất, bởi vì khi được thiết lập chính xác, nó sẽ không bị kẻ tấn công giả mạo.

en: This is where attackers use repeated login attempts until they guess the password.
vi_VN: Đây là nơi những kẻ tấn công sử dụng các lần thử đăng nhập lặp lại cho đến khi chúng đoán được mật khẩu.

en: This is why we have created an easy-to-use scanning service which is hosted off our own server which will scan your site for malware weekly and notify you if it finds anything.
vi_VN: Đây là lý do tại sao chúng tôi đã tạo ra một dịch vụ quét dễ sử dụng được lưu trữ trên máy chủ của riêng chúng tôi, sẽ quét trang web của bạn tìm phần mềm độc hại hàng tuần và thông báo cho bạn nếu tìm thấy bất cứ thứ gì.

en: This is your first file change detection scan.
vi_VN: Đây là lần quét phát hiện thay đổi tệp đầu tiên của bạn.

en: This list displays the 404 event logs when somebody tries to access a non-existent page on your website.
vi_VN: Danh sách này hiển thị nhật ký sự kiện 404 khi ai đó cố gắng truy cập vào một trang không tồn tại trên trang web của bạn.

en: This means WooCommerce users shouldn't block the PUT request method.
vi_VN: Điều này có nghĩa là người dùng WooCommerce không nên chặn phương thức yêu cầu PUT.

en: This means that in the event your database is compromised there's an additional layer of security (the attacker would need to compromise your on-disk data as well) protecting your two factor authentication secret keys.
vi_VN: Điều này có nghĩa là trong trường hợp cơ sở dữ liệu của bạn bị xâm phạm, sẽ có thêm một lớp bảo mật (kẻ tấn công cũng cần phải xâm phạm dữ liệu trên đĩa của bạn) bảo vệ các khóa bí mật xác thực hai yếu tố của bạn.

en: This operation will not go ahead.
vi_VN: Thao tác này sẽ không được thực hiện.

en: This option allows you to add IP addresses to your allow list.
vi_VN: Tùy chọn này cho phép bạn thêm địa chỉ IP vào danh sách cho phép.

en: This option allows you to set up or downgrade the firewall.
vi_VN: Tùy chọn này cho phép bạn thiết lập hoặc hạ cấp tường lửa.

en: This page will be removed in a future release.
vi_VN: Trang này sẽ bị xóa trong phiên bản phát hành tương lai.

en: This password reset request originated from the IP address %s.
vi_VN: Yêu cầu đặt lại mật khẩu này bắt nguồn từ địa chỉ IP %s.

en: This password tool uses an algorithm which calculates how long it would take for your password to be cracked using the computing power of an off-the-shelf current model desktop PC with high end processor, graphics card and appropriate password cracking software.
vi_VN: Công cụ mật khẩu này sử dụng một thuật toán tính toán thời gian cần thiết để bẻ khóa mật khẩu của bạn bằng sức mạnh tính toán của một máy tính để bàn hiện đại thông thường với bộ xử lý cao cấp, card đồ họa và phần mềm bẻ khóa mật khẩu phù hợp.

en: This plugin adds a number of extra features including %s and %s.
vi_VN: Plugin này bổ sung một số tính năng bổ sung bao gồm %s và %s.

en: This plugin has detected that your site is running on a Windows server.
vi_VN: Plugin này đã phát hiện ra rằng trang web của bạn đang chạy trên máy chủ Windows.

en: This plugin requires PHP version %s.
vi_VN: Plugin này yêu cầu phiên bản PHP %s.

en: This secret word will be useful whenever you need to know the special URL which you will use to access the login page (see point below).
vi_VN: Từ bí mật này sẽ hữu ích bất cứ khi nào bạn cần biết URL đặc biệt mà bạn sẽ sử dụng để truy cập trang đăng nhập (xem điểm bên dưới).

en: This section contains a useful password strength tool which you can use to check whether your password is sufficiently strong enough.
vi_VN: Phần này chứa một công cụ hữu ích để kiểm tra độ mạnh của mật khẩu, giúp bạn kiểm tra xem mật khẩu của mình có đủ mạnh hay không.

en: This section displays a list of the IP addresses of the people or bots who have left spam comments on your site.
vi_VN: Phần này hiển thị danh sách các địa chỉ IP của những người hoặc bot đã để lại bình luận spam trên trang web của bạn.

en: This service is included with the premium plugin and provides the following:
vi_VN: Dịch vụ này được bao gồm trong plugin cao cấp và cung cấp các chức năng sau:

en: This setting allows you to enable/disable debug for this plugin.
vi_VN: Cài đặt này cho phép bạn bật/tắt gỡ lỗi cho plugin này.

en: This setting matches for common malicious string patterns and exploits and will produce a 403 error for the hacker attempting the query.
vi_VN: Cài đặt này khớp với các mẫu chuỗi độc hại và lỗ hổng phổ biến và sẽ tạo ra lỗi 403 cho tin tặc đang cố gắng truy vấn.

en: This setting will deny any requests that use a proxy server when posting comments.
vi_VN: Cài đặt này sẽ từ chối bất kỳ yêu cầu nào sử dụng máy chủ proxy khi đăng bình luận.

en: This setting will disable access to the WordPress xmlrpc.php file which is responsible for the XML-RPC functionality in WordPress.
vi_VN: Cài đặt này sẽ vô hiệu hóa quyền truy cập vào tệp xmlrpc.php của WordPress, chịu trách nhiệm cho chức năng XML-RPC trong WordPress.

en: This setting will implement the 5G security firewall protection mechanisms on your site which include the following things:
vi_VN: Cài đặt này sẽ triển khai các cơ chế bảo vệ tường lửa bảo mật 5G trên trang web của bạn, bao gồm các điều sau:

en: This setting will implement the 6G security firewall protection mechanisms on your site which include the following things:
vi_VN: Cài đặt này sẽ triển khai các cơ chế bảo vệ tường lửa bảo mật 6G trên trang web của bạn, bao gồm các điều sau:

en: This setting will implement the following basic firewall protection mechanisms on your site:
vi_VN: Cài đặt này sẽ triển khai các cơ chế bảo vệ tường lửa cơ bản sau trên trang web của bạn:

en: This setting will suffix the salt with an additional 64 characters.
vi_VN: Cài đặt này sẽ thêm vào chuỗi muối một chuỗi 64 ký tự bổ sung.

en: This tab displays all users who are currently logged into your site.
vi_VN: Tab này hiển thị tất cả người dùng hiện đang đăng nhập vào trang web của bạn.

en: This tab displays the list of all IP addresses which are currently temporarily locked out.
vi_VN: Tab này hiển thị danh sách tất cả các địa chỉ IP hiện đang bị khóa tạm thời.

en: This tab displays the list of all permanently blocked IP addresses.
vi_VN: Tab này hiển thị danh sách tất cả các địa chỉ IP bị chặn vĩnh viễn.

en: This will attempt to set up the firewall in order to give you the highest level of protection it has to offer.
vi_VN: Điều này sẽ cố gắng thiết lập tường lửa để cung cấp cho bạn mức bảo vệ cao nhất mà nó có thể cung cấp.

en: This will block character sequences which resemble XSS attacks.
vi_VN: Điều này sẽ chặn các chuỗi ký tự giống như các cuộc tấn công XSS.

en: This will enable protection against WordPress pingback vulnerabilities.
vi_VN: Điều này sẽ kích hoạt bảo vệ chống lại các lỗ hổng pingback của WordPress.

en: This will help protect you against malicious queries via XSS.
vi_VN: Điều này sẽ giúp bảo vệ bạn khỏi các truy vấn độc hại thông qua XSS.

en: This will only be visible to robots and not humans.
vi_VN: Điều này chỉ hiển thị cho robot chứ không phải con người.

en: This will undo the changes performed by the set-up mechanism.
vi_VN: Điều này sẽ hoàn tác các thay đổi do cơ chế thiết lập thực hiện.

en: Time length of 404 lockout (minutes)
vi_VN: Thời gian khóa 404 (phút)

en: Time now
vi_VN: Thời gian hiện tại

en: To add one or more of the IP addresses displayed in the table below to your blacklist, simply press the "Block" link for the individual row or select more than one address using the checkboxes and then choose the "block" option from the Bulk Actions dropdown list and press the "Apply" button.
vi_VN: Để thêm một hoặc nhiều địa chỉ IP được hiển thị trong bảng dưới đây vào danh sách đen của bạn, chỉ cần nhấn vào liên kết "Chặn" cho từng hàng hoặc chọn nhiều địa chỉ bằng các hộp kiểm, sau đó chọn tùy chọn "chặn" từ danh sách thả xuống Hành động hàng loạt và nhấn nút "Áp dụng".

en: To enable TFA, you must enter the current code.
vi_VN: Để bật TFA, bạn phải nhập mã hiện tại.

en: To enable it, define AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT constant value as false, or remove it.
vi_VN: Để bật nó, hãy định nghĩa giá trị hằng số AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT là false, hoặc xóa nó.

en: To ensure the PHP-based firewall runs before any potentially vulnerable code in your WordPress site can be reached, it will need to be set up.
vi_VN: Để đảm bảo tường lửa dựa trên PHP chạy trước khi bất kỳ mã nào có khả năng bị tổn thương trên trang web WordPress của bạn có thể bị truy cập, nó cần phải được thiết lập.

en: To give your site the highest level of protection, please follow these steps:
vi_VN: Để trang web của bạn có mức bảo vệ cao nhất, vui lòng làm theo các bước sau:

en: To increase your site's security you should consider changing the database prefix value to another value.
vi_VN: Để tăng cường bảo mật cho trang web, bạn nên cân nhắc thay đổi tiền tố cơ sở dữ liệu sang giá trị khác.

en: To reset your password, visit the following address:
vi_VN: Để đặt lại mật khẩu, hãy truy cập địa chỉ sau:

en: To see a list of all locked IP addresses and ranges go to the %s tab in the dashboard menu.
vi_VN: Để xem danh sách tất cả các địa chỉ và phạm vi IP bị khóa, hãy vào tab %s trong menu bảng điều khiển.

en: To set up the PHP-based firewall, press the 'Set up now' button below:
vi_VN: Để thiết lập tường lửa dựa trên PHP, hãy nhấn nút 'Cài đặt ngay' bên dưới:

en: To specify an IPv4 range use a wildcard "*" character, acceptable ways to use wildcards is shown in the examples below:
vi_VN: Để chỉ định một phạm vi IPv4, hãy sử dụng ký tự wildcard "*", các cách chấp nhận được để sử dụng wildcard được hiển thị trong các ví dụ bên dưới:

en: To specify an IPv6 range use CIDR format as shown in the examples below:
vi_VN: Để chỉ định một phạm vi IPv6, hãy sử dụng định dạng CIDR như trong các ví dụ bên dưới:

en: To start, go through each security option and enable the "basic" options.
vi_VN: Để bắt đầu, hãy xem qua từng tùy chọn bảo mật và bật các tùy chọn "cơ bản".

en: To use this feature do the following:
vi_VN: Để sử dụng tính năng này, hãy làm theo các bước sau:

en: To view it please enter your password below:
vi_VN: Để xem, vui lòng nhập mật khẩu của bạn bên dưới:

en: Tools
vi_VN: Công cụ

en: Total Achievable Points:
vi_VN: Tổng số điểm có thể đạt được:

en: Trace and track
vi_VN: Trace và track

en: Translation updated
vi_VN: Bản dịch đã được cập nhật

en: Translations
vi_VN: Bản dịch

en: Trash spam comments
vi_VN: Chuyển bình luận vào thùng rác

en: Trust this device (allow login without 2FA for %d day) | Trust this device (allow login without TFA for %d days)
vi_VN[0]: Tin tưởng thiết bị này (cho phép đăng nhập mà không cần 2FA trong %d ngày)

en: Trusted devices
vi_VN: Thiết bị tin cậy

en: Trusted devices are devices which have previously logged in with a second factor, belonging to users who have been permitted to mark devices as trusted, and for which the user checked the checkbox on the login form to trust the device.
vi_VN: Các thiết bị tin cậy là các thiết bị đã từng đăng nhập bằng yếu tố thứ hai, thuộc về người dùng được phép đánh dấu thiết bị là tin cậy, và người dùng đã chọn hộp kiểm trên biểu mẫu đăng nhập để tin cậy thiết bị.

en: Try again
vi_VN: Thử lại

en: Try for free
vi_VN: Thử miễn phí

en: Turn it back on
vi_VN: Bật lại

en: Two Factor Auth
vi_VN: Xác thực hai yếu tố

en: Two Factor Authentication
vi_VN: Đăng nhập hai lớp

en: Two Factor Authentication - Admin Settings
vi_VN: Xác thực hai yếu tố - Cài đặt quản trị viên

en: Two Factor Authentication Settings
vi_VN: Cài đặt Xác thực Hai Yếu tố

en: Two Factor Authentication currently disabled
vi_VN: Đăng nhập hai lớp chưa bật

en: Two Factor Authentication re-sync needed
vi_VN: Cần đồng bộ lại xác thực hai yếu tố

en: Two factor authentication
vi_VN: Xác thực hai yếu tố

en: Two factor authentication - Admin settings
vi_VN: Đăng nhập hai lớp - Cấu hình admin

en: Two factor authentication in All In One WP Security is currently disabled because the incompatible plugin %s is active.
vi_VN: Xác thực hai yếu tố trong All In One WP Security hiện đang bị vô hiệu hóa vì plugin không tương thích %s đang hoạt động.

en: Two factor authentication is currently disabled via the TWO_FACTOR_DISABLE constant (which is mostly likely to be defined in your wp-config.php)
vi_VN: Xác thực hai yếu tố hiện đang bị vô hiệu hóa thông qua hằng số TWO_FACTOR_DISABLE (có khả năng được định nghĩa trong tệp wp-config.php của bạn)

en: Two factor authentication is not available for your user.
vi_VN: Xác thực hai yếu tố không khả dụng cho người dùng của bạn.

en: Type
vi_VN: Loại

en: Typically, most 404 errors happen quite innocently when people have mis-typed a URL or used an old link to page which doesn't exist anymore.
vi_VN: Thông thường, hầu hết các lỗi 404 xảy ra khá vô hại khi mọi người nhập sai URL hoặc sử dụng liên kết cũ đến trang không còn tồn tại nữa.

en: URL security
vi_VN: Bảo mật URL

en: Unable to change permissions for %s
vi_VN: Không thể thay đổi quyền cho %s

en: Unable to change permissions for %s : not in list of valid files
vi_VN: Không thể thay đổi quyền cho %s: không nằm trong danh sách các tệp hợp lệ

en: Unable to clear the logs
vi_VN: Không thể xóa nhật ký

en: Unable to delete plugin's content from .htaccess file.
vi_VN: Không thể xóa nội dung plugin khỏi tệp .htaccess.

en: Unable to get the reason why
vi_VN: Không thể lấy được lý do tại sao

en: Unblacklist
vi_VN: Bỏ chặn

en: Unblock
vi_VN: Bỏ chặn

en: Unexpected response:
vi_VN: Phản hồi không mong muốn:

en: Unfortunately, XMLRPC also provides a way for attackers to perform actions on your WordPress site, using only a password (i.e. without a two-factor password). More unfortunately, authors of legitimate programmes using XMLRPC have not yet added two-factor support to their code.
vi_VN: Thật không may, XMLRPC cũng cung cấp một cách cho kẻ tấn công thực hiện các hành động trên trang web WordPress của bạn, chỉ bằng mật khẩu (tức là không cần mật khẩu hai yếu tố). Thật không may hơn nữa, các tác giả của các chương trình hợp pháp sử dụng XMLRPC vẫn chưa thêm hỗ trợ hai yếu tố vào mã của họ.

en: Unless your cache (e.g. Cloudflare) is configured to ignore these cookies, it may decide to not cache any of these pages.
vi_VN: Trừ khi bộ nhớ cache của bạn (ví dụ: Cloudflare) được cấu hình để bỏ qua các cookie này, nếu không nó có thể quyết định không lưu vào bộ nhớ cache bất kỳ trang nào trong số này.

en: Unlock
vi_VN: Mở khóa

en: Unlock link: %s
vi_VN: Liên kết mở khóa: %s

en: Unlock new ways to speed up your WordPress website.
vi_VN: Mở khóa những cách mới để tăng tốc độ trang web WordPress của bạn.

en: Unlock request notification
vi_VN: Thông báo yêu cầu mở khóa

en: Unlocking...
vi_VN: Đang mở khóa...

en: Update
vi_VN: Cập nhật

en: Update of table %s failed: unable to change %s to %s
vi_VN: Cập nhật bảng %s thất bại: không thể thay đổi %s thành %s

en: Update of the following MySQL view definition failed: %s
vi_VN: Cập nhật định nghĩa view MySQL sau đây đã thất bại: %s

en: Updating...
vi_VN: Đang cập nhật...

en: UpdraftCentral – save hours managing multiple WP sites from one place
vi_VN: UpdraftCentral – tiết kiệm hàng giờ quản lý nhiều trang web WP từ một nơi

en: UpdraftPlus is installed but currently not active.
vi_VN: UpdraftPlus đã được cài đặt nhưng hiện chưa hoạt động.

en: UpdraftPlus – the ultimate protection for your site, hard work and business
vi_VN: UpdraftPlus – sự bảo vệ tối ưu cho trang web, công việc khó khăn và doanh nghiệp của bạn

en: Upgrade your protection now
vi_VN: Nâng cấp bảo vệ của bạn ngay bây giờ

en: Usage of the title attribute on the login logo is not recommended for accessibility reasons. Use the link text instead.
vi_VN: Không nên sử dụng thuộc tính title trên logo đăng nhập vì lý do truy cập. Hãy sử dụng văn bản liên kết thay thế.

en: Use cookies to detect comment spam
vi_VN: Sử dụng cookie để phát hiện thư rác bình luận

en: Use it if you think one of the firewall rules is causing an issue on your site.
vi_VN: Sử dụng nó nếu bạn nghĩ rằng một trong các quy tắc tường lửa đang gây ra sự cố trên trang web của bạn.

en: Use the following field to change the admin username.
vi_VN: Sử dụng trường sau để thay đổi tên người dùng quản trị.

en: Useful Tip:
vi_VN: Mẹo hữu ích:

en: User
vi_VN: Người dùng

en: User %s registered
vi_VN: Người dùng %s đã đăng ký

en: User %s registered and set to pending
vi_VN: Người dùng %s đã đăng ký và được đặt trạng thái chờ

en: User ID
vi_VN: ID người dùng

en: User Security
vi_VN: Bảo mật người dùng

en: User account not found!
vi_VN: Tài khoản người dùng không tìm thấy!

en: User accounts
vi_VN: Tài khoản

en: User action confirmed.
vi_VN: Hành động của người dùng đã được xác nhận.

en: User agent %s logged in from IP address %s and is trusted until %s
vi_VN: Thành phần người dùng %s đã đăng nhập từ địa chỉ IP %s và được tin cậy cho đến %s

en: User deleted
vi_VN: Người dùng đã bị xóa

en: User login lockout events had occurred due to too many failed login attempts or invalid username:
vi_VN: Sự kiện khóa đăng nhập người dùng đã xảy ra do quá nhiều lần đăng nhập thất bại hoặc tên người dùng không hợp lệ:

en: User registration
vi_VN: Đăng ký

en: User registration is currently not allowed.
vi_VN: Hiện tại không cho phép đăng ký người dùng.

en: User registration settings
vi_VN: Cài đặt Đăng ký tài khoản

en: User removed from blog
vi_VN: Người dùng đã bị xóa khỏi blog

en: Username
vi_VN: Tài khoản

en: Username or Email Address
vi_VN: Tên người dùng hoặc Địa chỉ email

en: Username:
vi_VN: Tên người dùng:

en: Username: %s
vi_VN: Tên người dùng: %s

en: Username: %s already exists, please enter another value.
vi_VN: Tên người dùng: %s đã tồn tại, vui lòng nhập giá trị khác.

en: Users' settings
vi_VN: Cài đặt của người dùng

en: Using cookies may prevent caches from caching pages containing comment forms.
vi_VN: Sử dụng cookie có thể ngăn các bộ nhớ cache lưu trữ các trang chứa biểu mẫu bình luận.

en: Using this option will block external access to this file.
vi_VN: Sử dụng tùy chọn này sẽ chặn truy cập từ bên ngoài vào tệp này.

en: Usually, this is automatic and there is only one choice.
vi_VN: Thông thường, điều này tự động và chỉ có một lựa chọn.

en: View
vi_VN: Xem

en: View Blocked IPs
vi_VN: Xem các IP bị chặn

en: View all
vi_VN: Xem tất cả

en: View blocked IPs
vi_VN: Xem danh sách IP bị chặn

en: View last file scan results
vi_VN: Xem kết quả quét tập tin cuối cùng

en: View latest system logs
vi_VN: Xem nhật ký hệ thống mới nhất

en: View system logs
vi_VN: Xem nhật ký hệ thống

en: View the file scan results
vi_VN: Xem kết quả quét tập tin

en: View the last file scan results
vi_VN: Xem kết quả quét tệp cuối cùng

en: View the scan results and clear this message
vi_VN: Xem kết quả quét và xóa thông báo này

en: Visitor lockout
vi_VN: Thông báo bảo trì

en: WHOIS lookup
vi_VN: Kiểm tra WHOIS

en: WHOIS lookup on IP or domain
vi_VN: Kiểm tra WHOIS IP hoặc tên miền

en: WP Overnight - quality plugins for your WooCommerce store. 5 star rated invoicing, order and product management tools
vi_VN: WP Overnight - các plugin chất lượng cho cửa hàng WooCommerce của bạn. Công cụ quản lý hóa đơn, đơn hàng và sản phẩm được đánh giá 5 sao

en: WP Overnight is an independent plugin shop with a range of WooCommerce plugins.
vi_VN: WP Overnight là một cửa hàng plugin độc lập với nhiều plugin WooCommerce.

en: WP REST API settings
vi_VN: Cài đặt WP REST API

en: WP directory and file permissions scan results
vi_VN: Kết quả kiểm tra quyền thư mục và file WP

en: WP generator meta info
vi_VN: Thông tin meta WordPress

en: WP generator meta tag and version info
vi_VN: Thông tin về WordPress trong code

en: WP version info
vi_VN: Thông tin phiên bản WordPress

en: WP-Optimize – keep your database fast and efficient
vi_VN: WP-Optimize – giữ cho cơ sở dữ liệu của bạn nhanh chóng và hiệu quả

en: WPGetAPI - connect WordPress to APIs without a developer
vi_VN: WPGetAPI - kết nối WordPress với API mà không cần lập trình viên

en: WPGetAPI is free, powerful and easy to use.
vi_VN: WPGetAPI miễn phí, mạnh mẽ và dễ sử dụng.

en: Wanna know more about the developers behind this plugin?
vi_VN: Bạn muốn biết thêm về các nhà phát triển đằng sau plugin này?

en: Warning: if you reset this key you will have to update your apps with the new one. Are you sure you want this?
vi_VN: Cảnh báo: Nếu bạn đặt lại khóa này, bạn sẽ phải cập nhật các ứng dụng của mình bằng khóa mới. Bạn có chắc chắn muốn làm điều này không?

en: We are working hard to make your WordPress site more secure.
vi_VN: Chúng tôi đang nỗ lực để làm cho trang web WordPress của bạn an toàn hơn.

en: We have detected that your AIOS firewall is not fully installed, and therefore does not have the highest level of protection.
vi_VN: Chúng tôi phát hiện thấy tường lửa AIOS của bạn chưa được cài đặt đầy đủ, và do đó không có mức bảo vệ cao nhất.

en: We have disabled it so that your login page will not be blocked unexpectedly.
vi_VN: Chúng tôi đã tắt nó để trang đăng nhập của bạn không bị chặn bất ngờ.

en: We have upgraded the following settings so that they are now part of the PHP firewall instead of .htaccess directives:
vi_VN: Chúng tôi đã nâng cấp các cài đặt sau để chúng giờ đây là một phần của tường lửa PHP thay vì các chỉ thị .htaccess:

en: We provide advice for malware cleanup
vi_VN: Chúng tôi cung cấp lời khuyên để dọn dẹp phần mềm độc hại

en: We really appreciate your support!
vi_VN: Chúng tôi thực sự đánh giá cao sự hỗ trợ của bạn!

en: We recommend %s as a more privacy-respecting option than %s
vi_VN: Chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng %s như một tùy chọn tôn trọng quyền riêng tư hơn %s

en: We recommend you set up the firewall for greater protection, but if for whatever reason you wish to downgrade the firewall, then you can do so here.
vi_VN: Chúng tôi khuyên bạn nên thiết lập tường lửa để tăng cường bảo vệ, nhưng nếu vì bất kỳ lý do gì bạn muốn hạ cấp tường lửa, thì bạn có thể làm như vậy ở đây.

en: We were unable to access the firewall's configuration file:
vi_VN: Chúng tôi không thể truy cập vào tệp cấu hình tường lửa:

en: We were unable to create the file necessary to give you the highest level of protection.
vi_VN: Chúng tôi không thể tạo tệp cần thiết để cung cấp cho bạn mức bảo vệ cao nhất.

en: We were unable to set up your firewall with the highest level of protection.
vi_VN: Chúng tôi không thể thiết lập tường lửa của bạn với mức bảo vệ cao nhất.

en: Weeks
vi_VN: Tuần

en: What is an Internet Bot
vi_VN: Internet Bot là gì

en: What is malware?
vi_VN: Malware là gì?

en: What would you like to do?
vi_VN: Bạn muốn làm gì?

en: When admin user is logged in, the feature is automatically disabled for his session.
vi_VN: Khi người dùng quản trị đăng nhập, tính năng này sẽ tự động bị tắt trong phiên của họ.

en: When enabled this feature will only allow REST requests to be processed if the user is logged in.
vi_VN: Khi được bật, tính năng này chỉ cho phép xử lý các yêu cầu REST nếu người dùng đã đăng nhập.

en: When enabled, this feature will print a "forbidden" error rather than the user information.
vi_VN: Khi bật, tính năng này sẽ hiển thị lỗi "forbidden" thay vì thông tin người dùng.

en: When enabled, this feature will set the "X-Frame-Options" parameter to "sameorigin" in the HTTP header.
vi_VN: Khi bật, tính năng này sẽ đặt tham số "X-Frame-Options" thành "sameorigin" trong tiêu đề HTTP.

en: When you enable this feature, you and all other logged-in users will be logged out so that AIOS can append the additional code (the salt) to all users’ login information.
vi_VN: Khi bạn bật tính năng này, bạn và tất cả người dùng đã đăng nhập khác sẽ bị đăng xuất để AIOS có thể thêm mã bổ sung (chuỗi muối) vào tất cả thông tin đăng nhập của người dùng.

en: When you submit a post or answer a comment, WordPress will usually display your "nickname".
vi_VN: Khi bạn gửi bài đăng hoặc trả lời bình luận, WordPress thường sẽ hiển thị "biệt danh" của bạn.

en: Whitelisted login IP address(es):
vi_VN: Địa chỉ IP đăng nhập được liệt kê vào danh sách trắng:

en: Why is this important?
vi_VN: Tại sao điều này quan trọng?

en: With a huge number of settings for endless customization.
vi_VN: Với rất nhiều cài đặt để tùy chỉnh không giới hạn.

en: With this feature enabled, you can use the table below to manually temporarily block IP addresses.
vi_VN: Với tính năng này được bật, bạn có thể sử dụng bảng bên dưới để tạm thời chặn thủ công các địa chỉ IP.

en: Woo Checkout CAPTCHA
vi_VN: CAPTCHA thanh toán Woo

en: Woo login CAPTCHA
vi_VN: Woo CAPTCHA đăng nhập

en: Woo lost password CAPTCHA
vi_VN: Woo CAPTCHA quên mật khẩu

en: Woo register CAPTCHA
vi_VN: Woo CAPTCHA đăng ký

en: WooCommerce forms CAPTCHA settings
vi_VN: Cài đặt CAPTCHA cho biểu mẫu WooCommerce

en: WooCommerce integration
vi_VN: Tích hợp WooCommerce

en: Woocommerce forms
vi_VN: Biểu mẫu Woocommerce

en: WordPress "salts" are secret phrases which are combined with user passwords when those passwords are stored, with the end result that they become much harder for an attacker to crack even if he managed to steal the database of your website.
vi_VN: Chuỗi "muối" của WordPress là những cụm từ bí mật được kết hợp với mật khẩu người dùng khi mật khẩu đó được lưu trữ, kết quả cuối cùng là chúng trở nên khó bị tấn công hơn nhiều ngay cả khi kẻ tấn công quản lý để đánh cắp cơ sở dữ liệu của trang web của bạn.

en: WordPress 5.6 introduced a new feature called "Application passwords".
vi_VN: WordPress 5.6 đã giới thiệu một tính năng mới gọi là "Mật khẩu ứng dụng".

en: WordPress XMLRPC and pingback vulnerability protection
vi_VN: Bảo vệ tấn công XMLRPC và pingback WordPress

en: WordPress files access
vi_VN: Truy cập tệp WordPress

en: WordPress generator automatically adds some meta information inside the "head" tags of every page on your site's front end, below is an example of this:
vi_VN: Trình tạo WordPress tự động thêm một số thông tin meta bên trong thẻ "head" của mọi trang ở giao diện trang web của bạn, dưới đây là một ví dụ:

en: WordPress has an option to turn on the debug logging to a file located in wp-content/debug.log.
vi_VN: WordPress có tùy chọn bật nhật ký gỡ lỗi vào một tệp nằm trong wp-content/debug.log.

en: Wordpress forms
vi_VN: Biểu mẫu WordPress

en: Wordpress forms CAPTCHA settings
vi_VN: Cài đặt CAPTCHA cho biểu mẫu WordPress

en: Would you like to re-enable login whitelisting?
vi_VN: Bạn có muốn bật lại danh sách trắng đăng nhập không?

en: Would you like to set up scheduled backups with UpdraftPlus?
vi_VN: Bạn có muốn thiết lập sao lưu theo lịch trình với UpdraftPlus không?

en: XMLRPC is a feature within WordPress allowing other computers to talk to your WordPress install. For example, it could be used by an app on your tablet that allows you to blog directly from the app (instead of needing the WordPress dashboard).
vi_VN: XMLRPC là một tính năng trong WordPress cho phép các máy tính khác liên lạc với cài đặt WordPress của bạn. Ví dụ: nó có thể được sử dụng bởi một ứng dụng trên máy tính bảng của bạn cho phép bạn viết blog trực tiếp từ ứng dụng (thay vì cần bảng điều khiển WordPress).

en: XMLRPC requests
vi_VN: Yêu cầu XMLRPC

en: Yes
vi_VN: Có

en: You %s before activating this feature.
vi_VN: Bạn %s trước khi kích hoạt tính năng này.

en: You are attempting to log in to an account that has two-factor authentication enabled; this requires you to also have two-factor authentication enabled on the account whose credentials you are using.
vi_VN: Bạn đang cố gắng đăng nhập vào một tài khoản đã bật xác thực hai yếu tố; điều này yêu cầu bạn cũng phải bật xác thực hai yếu tố trên tài khoản mà bạn đang sử dụng.

en: You are currently using %s, %s
vi_VN: Hiện tại bạn đang sử dụng %s, %s

en: You are encouraged to choose something which is hard to guess and only you will remember.
vi_VN: Bạn nên chọn một cái gì đó khó đoán và chỉ mình bạn nhớ được.

en: You are here because you have been locked out due to too many incorrect login attempts.
vi_VN: Bạn ở đây vì bạn đã bị khóa do quá nhiều lần đăng nhập không chính xác.

en: You are highly encouraged to choose a word which will be difficult to guess.
vi_VN: Bạn được khuyến khích chọn một từ khó đoán.

en: You are not authorized to perform this action.
vi_VN: Bạn không được phép thực hiện hành động này.

en: You are now logged out.
vi_VN: Bạn đã đăng xuất.

en: You are seeing this notice because you have previously set up automated database backups in AIOS.
vi_VN: Bạn đang thấy thông báo này vì trước đây bạn đã thiết lập sao lưu cơ sở dữ liệu tự động trong AIOS.

en: You are still advised to take a backup of your active .htaccess file just in case.
vi_VN: Bạn vẫn nên sao lưu tệp .htaccess hiện tại của mình phòng trường hợp cần thiết.

en: You are using the non-apache server %s, so this feature won't work on your site.
vi_VN: Bạn đang sử dụng máy chủ không phải Apache %s, vì vậy tính năng này sẽ không hoạt động trên trang web của bạn.

en: You can also instantly log them out by pressing on the "Force logout" link when you hover over the row in the user id column.
vi_VN: Bạn cũng có thể đăng xuất họ ngay lập tức bằng cách nhấn vào liên kết "Buộc đăng xuất" khi di chuột qua hàng trong cột ID người dùng.

en: You can also restore your site's .htaccess settings using a backed up .htaccess file.
vi_VN: Bạn cũng có thể khôi phục cài đặt .htaccess của trang web bằng tệp .htaccess đã sao lưu.

en: You can also restore your site's wp-config.php settings using a backed up wp-config.php file.
vi_VN: Bạn cũng có thể khôi phục cài đặt wp-config.php của trang web bằng tệp wp-config.php đã sao lưu.

en: You can copy and paste the above address(es) in the text box below if you want to include it in your login whitelist.
vi_VN: Bạn có thể sao chép và dán địa chỉ(các) ở trên vào hộp văn bản bên dưới nếu bạn muốn bao gồm nó vào danh sách trắng đăng nhập.

en: You can enable the feature again by logging into your WordPress dashboard.
vi_VN: Bạn có thể bật lại tính năng này bằng cách đăng nhập vào bảng điều khiển WordPress của mình.

en: You can enable the features again by logging into your WordPress dashboard.
vi_VN: Bạn có thể bật lại các tính năng bằng cách đăng nhập vào bảng điều khiển WordPress của mình.

en: You can exclude file types from the scan which would not normally pose any security threat if they were changed.
vi_VN: Bạn có thể loại trừ các loại tệp khỏi quá trình quét, những loại tệp này bình thường sẽ không gây ra mối đe dọa bảo mật nếu chúng bị thay đổi.

en: You can exclude specific files/directories from the scan which would not normally pose any security threat if they were changed.
vi_VN: Bạn có thể loại trừ các tệp/thư mục cụ thể khỏi quá trình quét, những tệp/thư mục này bình thường sẽ không gây ra mối đe dọa bảo mật nếu chúng bị thay đổi.

en: You can still access this file by logging into your site via FTP.
vi_VN: Bạn vẫn có thể truy cập tệp này bằng cách đăng nhập vào trang web của bạn qua FTP.

en: You can use this to investigate users engaging in malicious activity on your site.
vi_VN: Bạn có thể sử dụng điều này để điều tra người dùng tham gia vào hoạt động độc hại trên trang web của mình.

en: You can view all accounts which have been newly registered via the handy table below and you can also perform bulk activation/deactivation/deletion tasks on each account.
vi_VN: Bạn có thể xem tất cả các tài khoản đã được đăng ký mới thông qua bảng tiện dụng bên dưới và bạn cũng có thể thực hiện các tác vụ kích hoạt/hủy kích hoạt/xóa hàng loạt trên mỗi tài khoản.

en: You cannot ban your own IP address:
vi_VN: Bạn không thể tự chặn địa chỉ IP của mình:

en: You cannot block your own IP address:
vi_VN: Bạn không thể chặn địa chỉ IP của chính mình:

en: You cannot log out a user from a different subsite.
vi_VN: Bạn không thể đăng xuất người dùng từ một trang con khác.

en: You cannot log yourself out
vi_VN: Bạn không thể tự đăng xuất

en: You cannot use the value "wp-admin" for your login page slug.
vi_VN: Bạn không thể sử dụng giá trị "wp-admin" cho slug trang đăng nhập của bạn.

en: You currently have no IP addresses permanently blocked due to spam.
vi_VN: Hiện tại bạn không có địa chỉ IP nào bị chặn vĩnh viễn do spam.

en: You do not have permission to access this page.
vi_VN: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: You entered a non numeric or negative value for the logout time period field, it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn đã nhập một giá trị không phải số hoặc âm cho trường thời gian đăng xuất, nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You entered a non numeric value for the "backup time interval" field, it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn đã nhập một giá trị không phải số cho trường "khoảng thời gian sao lưu". Nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You entered a non-numeric value for the "minimum number of spam comments" field; it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn đã nhập một giá trị không phải số cho trường "số lượng bình luận spam tối thiểu" ; nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You entered a non-numeric value for the "move spam comments to trash after number of days" field; it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn đã nhập một giá trị không phải số cho trường "di chuyển bình luận spam vào thùng rác sau số ngày"; nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You entered a non-numeric value for the minimum spam comments per IP field; it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn đã nhập một giá trị không phải số cho trường số bình luận spam tối thiểu trên mỗi IP; nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You entered an incorrect format for the "Redirect URL" field.
vi_VN: Bạn đã nhập định dạng không chính xác cho trường "URL Chuyển hướng".

en: You entered an invalid username, please enter another value.
vi_VN: Bạn đã nhập tên người dùng không hợp lệ, vui lòng nhập giá trị khác.

en: You have configured your file change detection scan to occur at least once daily.
vi_VN: Bạn đã cấu hình quét phát hiện thay đổi tệp diễn ra ít nhất một lần mỗi ngày.

en: You have disabled login lockout by defining the AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT constant value as true, and the login lockout setting has enabled it.
vi_VN: Bạn đã vô hiệu hóa khóa đăng nhập bằng cách định nghĩa giá trị hằng số AIOS_DISABLE_LOGIN_LOCKOUT là true, và cài đặt khóa đăng nhập đã bật nó.

en: You have enabled the "Completely Block Access To XMLRPC" checkbox which means all XMLRPC functionality will be blocked.
vi_VN: Bạn đã bật hộp kiểm "Chặn hoàn toàn truy cập vào XMLRPC", điều này có nghĩa là tất cả chức năng XMLRPC sẽ bị chặn.

en: You have logged in successfully.
vi_VN: Bạn đã đăng nhập thành công.

en: You have no available IP address detection method(s); you must contact your web hosting company.
vi_VN: Bạn không có phương thức phát hiện địa chỉ IP nào khả dụng; bạn phải liên hệ với công ty lưu trữ web của mình.

en: You have not yet selected a file to import.
vi_VN: Bạn chưa chọn tệp nào để nhập.

en: You have requested for the account with email address %s to be unlocked.
vi_VN: Bạn đã yêu cầu mở khóa tài khoản với địa chỉ email %s.

en: You have successfully enabled the cookie based brute force prevention feature
vi_VN: Bạn đã kích hoạt thành công tính năng phòng chống tấn công brute force dựa trên cookie

en: You have successfully saved cookie based brute force prevention feature settings.
vi_VN: Bạn đã lưu cài đặt tính năng phòng chống tấn công brute force dựa trên cookie thành công.

en: You have the option of using either %s, %s or a plain maths CAPTCHA form.
vi_VN: Bạn có thể sử dụng %s, %s hoặc biểu mẫu CAPTCHA toán học đơn giản.

en: You have to enter a username first.
vi_VN: Bạn phải nhập tên người dùng trước.

en: You have unsaved settings.
vi_VN: Bạn có các cài đặt chưa được lưu.

en: You may also be interested in %s.
vi_VN: Bạn cũng có thể quan tâm đến %s.

en: You may also be interested in the following alternative brute force prevention features:
vi_VN: Bạn cũng có thể quan tâm đến các tính năng phòng chống tấn công brute force thay thế sau:

en: You may also want to checkout our %s feature for another secure way to protect against these types of attacks.
vi_VN: Bạn cũng có thể muốn xem tính năng %s của chúng tôi để có một cách bảo mật khác nhằm chống lại các loại tấn công này.

en: You may have to wait 5 minutes for the changes to take effect.
vi_VN: Bạn có thể phải chờ 5 phút để các thay đổi có hiệu lực.

en: You may have to wait up to 5 minutes before the settings take effect.
vi_VN: Bạn có thể phải chờ tối đa 5 phút trước khi cài đặt có hiệu lực.

en: You must %2$s to use WordPress.
vi_VN: Bạn phải %2$s để sử dụng WordPress.

en: You must enter an integer greater than zero for the "minimum number of spam comments" field; it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn phải nhập một số nguyên lớn hơn không cho trường "số lượng bình luận rác tối thiểu"; nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You must enter an integer greater than zero for the minimum spam comments per IP field; it has been set to the default value.
vi_VN: Bạn phải nhập một số nguyên lớn hơn không cho trường số bình luận spam tối thiểu trên mỗi IP; nó đã được đặt thành giá trị mặc định.

en: You must enter some .htaccess directives in the text box below
vi_VN: Bạn phải nhập một số chỉ thị .htaccess vào hộp văn bản bên dưới

en: You need to resync your device for Two Factor Authentication since the OTP you last used is many steps ahead of the server.
vi_VN: Bạn cần đồng bộ lại thiết bị của mình để xác thực hai yếu tố vì mã OTP bạn sử dụng gần đây đã vượt quá nhiều bước so với máy chủ.

en: You should also bookmark the FAQs, which explain how to de-activate the plugin even if you cannot log in.
vi_VN: Bạn cũng nên đánh dấu trang câu hỏi thường gặp, trong đó giải thích cách hủy kích hoạt plugin ngay cả khi bạn không thể đăng nhập.

en: You should keep this option disabled after you have finished debugging the issue.
vi_VN: Bạn nên giữ tùy chọn này bị vô hiệu hóa sau khi bạn hoàn tất việc gỡ lỗi sự cố.

en: You were logged out because you just changed the "admin" username.
vi_VN: Bạn đã bị đăng xuất vì vừa thay đổi tên người dùng "admin".

en: You will need to ask your web hosting company to upgrade.
vi_VN: Bạn sẽ cần phải yêu cầu công ty lưu trữ web của bạn nâng cấp.

en: You will need to use this URL to login to your WordPress site instead of the usual login URL.
vi_VN: Bạn sẽ cần sử dụng URL này để đăng nhập vào trang WordPress của mình thay vì URL đăng nhập thông thường.

en: Your ".htaccess" file is a key component of your website's security and it can be modified to implement various levels of protection mechanisms.
vi_VN: Tệp ".htaccess" của bạn là một thành phần quan trọng trong bảo mật trang web và có thể được sửa đổi để triển khai nhiều cấp độ cơ chế bảo vệ.

en: Your "wp-config.php" file is one of the most important files in your WordPress installation.
vi_VN: File "wp-config.php" của bạn là một trong những file quan trọng nhất trong quá trình cài đặt WordPress của bạn.

en: Your .htaccess file has successfully been restored.
vi_VN: Tệp .htaccess của bạn đã được khôi phục thành công.

en: Your .htaccess file was successfully backed up.
vi_VN: Tệp .htaccess của bạn đã được sao lưu thành công.

en: Your AIOS settings were successfully imported.
vi_VN: Cài đặt AIOS của bạn đã được nhập thành công.

en: Your CAPTCHA answer was incorrect - please try again.
vi_VN: Câu trả lời CAPTCHA của bạn không chính xác - vui lòng thử lại.

en: Your Cloudflare Turnstile configuration is invalid.
vi_VN: Cấu hình Cloudflare Turnstile của bạn không hợp lệ.

en: Your Google reCAPTCHA configuration is invalid.
vi_VN: Cấu hình Google reCAPTCHA của bạn không hợp lệ.

en: Your IP address if using this setting:
vi_VN: Địa chỉ IP hiện tại của bạn khi dùng thiết lập này:

en: Your WP installation already comes with reasonably secure file permission settings for the filesystem.
vi_VN: Bản cài đặt WP của bạn đã được trang bị các cài đặt quyền tệp khá an toàn cho hệ thống tệp.

en: Your WordPress database is the most important asset of your website because it contains a lot of your site's precious information.
vi_VN: Cơ sở dữ liệu WordPress của bạn là tài sản quan trọng nhất của trang web vì nó chứa rất nhiều thông tin quý giá của trang web.

en: Your WordPress file and folder permission settings govern the accessibility and read/write privileges of the files and folders which make up your WP installation.
vi_VN: Cài đặt quyền file và thư mục WordPress của bạn điều chỉnh quyền truy cập và quyền đọc/ghi của các file và thư mục tạo nên cài đặt WP của bạn.

en: Your WordPress login page URL has been renamed.
vi_VN: URL trang đăng nhập WordPress của bạn đã được đổi tên.

en: Your WordPress system has a total of %s tables and your new DB prefix will be: %s
vi_VN: Hệ thống WordPress của bạn có tổng cộng %s bảng và tiền tố cơ sở dữ liệu mới của bạn sẽ là: %s

en: Your account is now active
vi_VN: Tài khoản của bạn hiện đang hoạt động

en: Your account with username: %s is now active
vi_VN: Tài khoản của bạn với tên người dùng: %s hiện đã hoạt động

en: Your backups are on the UpdraftPlus Backup/Restore admin page.
vi_VN: Bản sao lưu của bạn nằm trên trang quản trị UpdraftPlus Backup/Restore.

en: Your counter on the server is currently on
vi_VN: Bộ đếm của bạn trên máy chủ hiện đang ở

en: Your current IP address
vi_VN: Địa chỉ IP hiện tại của bạn

en: Your current PHP version is %s.
vi_VN: Phiên bản PHP hiện tại của bạn là %s.

en: Your current login URL is:
vi_VN: URL đăng nhập hiện tại của bạn là:

en: Your detected IP address according to %s:
vi_VN: Địa chỉ IP của bạn theo %s:

en: Your firewall has been installed with the highest level of protection.
vi_VN: Tường lửa của bạn đã được cài đặt với mức bảo vệ cao nhất.

en: Your firewall will have reduced functionality until it has been upgraded.
vi_VN: Tường lửa của bạn sẽ có chức năng bị giảm cho đến khi được nâng cấp.

en: Your firewall will have reduced functionality.
vi_VN: Tường lửa của bạn sẽ có chức năng bị giảm.

en: Your firewall will have reduced protection which means some of your firewall's functionality will be unavailable.
vi_VN: Tường lửa của bạn sẽ có mức bảo vệ giảm xuống, điều này có nghĩa là một số chức năng của tường lửa sẽ không khả dụng.

en: Your new WordPress login URL is now:
vi_VN: URL đăng nhập WordPress mới của bạn hiện là:

en: Your password has been reset.
vi_VN: Mật khẩu của bạn đã được đặt lại.

en: Your password reset link appears to be invalid. Please request a new link below.
vi_VN: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn không hợp lệ. Hãy yêu cầu 1 liên kết mới bên dưới.

en: Your password reset link has expired. Please request a new link below.
vi_VN: Liên kết đặt lại mật khẩu của bạn đã hết hạn. Hãy yêu cầu 1 liên kết mới bên dưới.

en: Your registration is pending approval.
vi_VN: Đăng ký của bạn đang chờ phê duyệt.

en: Your session has expired because it has been over %d minutes since your last login.
vi_VN: Phiên của bạn đã hết hạn vì đã quá %d phút kể từ lần đăng nhập cuối cùng của bạn.

en: Your session has expired. Please log in to continue where you left off.
vi_VN: Phiên của bạn đã hết hạn. Vui lòng đăng nhập để tiếp tục công việc dang dở.

en: Your site currently has an account which uses the "admin" username.
vi_VN: Hiện tại trang web của bạn có một tài khoản sử dụng tên người dùng là "admin".

en: Your site currently has the following accounts with identical login and display names.
vi_VN: Hiện tại trang web của bạn có các tài khoản sau đây với tên đăng nhập và tên hiển thị giống nhau.

en: Your site does not have a user account where the display name is identical to the username.
vi_VN: Trang web của bạn không có tài khoản người dùng nào có tên hiển thị giống với tên người dùng.

en: Your site does not have any account which uses the "admin" username.
vi_VN: Trang web của bạn không có tài khoản nào sử dụng tên người dùng "admin".

en: Your site is currently not using https.
vi_VN: Trang web của bạn hiện không sử dụng https.

en: Your site is currently using https.
vi_VN: Trang web của bạn hiện đang sử dụng https.

en: Your site is currently using the default WordPress database prefix value of "wp_".
vi_VN: Trang web của bạn hiện đang sử dụng tiền tố cơ sở dữ liệu WordPress mặc định là "wp_"

en: Your users can change this in their own settings if they want.
vi_VN: Người dùng của bạn có thể thay đổi điều này trong cài đặt của riêng họ nếu muốn.

en: Your web browser is already sending a username/password.
vi_VN: Trình duyệt web của bạn đã gửi tên người dùng/mật khẩu.

en: Your website is running on a non-Apache webserver, so the login whitelisting was not functional until the recent update of AIOS (because it relied upon Apache-specific features).
vi_VN: Trang web của bạn đang chạy trên máy chủ web không phải Apache, vì vậy danh sách trắng đăng nhập không hoạt động cho đến khi cập nhật AIOS gần đây (vì nó dựa trên các tính năng đặc thù của Apache).

en: Your website is running on an Apache webserver, the login whitelisting might not be functional until the recent update of AIOS (because it relied upon Apache-specific module features).
vi_VN: Trang web của bạn đang chạy trên máy chủ web Apache, danh sách trắng đăng nhập có thể không hoạt động cho đến khi cập nhật AIOS gần đây (vì nó dựa trên các tính năng mô-đun đặc thù của Apache).

en: Your wp-config.php file has successfully been restored.
vi_VN: Tệp wp-config.php của bạn đã được khôi phục thành công.

en: [%s] Password Reset
vi_VN: [%s] Thiết lập lại mật khẩu

en: a time based
vi_VN: một thời gian dựa trên

en: a time based algorithm
vi_VN: thuật toán dựa trên thời gian

en: access to our personal support desk for 12 months.
vi_VN: truy cập bàn trợ giúp cá nhân của chúng tôi trong 12 tháng.

en: adds support for Elementor login forms.
vi_VN: thêm hỗ trợ cho các biểu mẫu đăng nhập Elementor.

en: adds support for any login form from any plugin via appending your TFA code onto the end of your password.
vi_VN: thêm hỗ trợ cho bất kỳ biểu mẫu đăng nhập nào từ bất kỳ plugin nào bằng cách thêm mã TFA của bạn vào cuối mật khẩu của bạn.

en: allow privileged (or all) users to mark a device as trusted and thereby only needing to supply a TFA code upon login every so-many days (e.g. every 30 days) instead of on each login.
vi_VN: cho phép người dùng có quyền (hoặc tất cả) đánh dấu thiết bị là đáng tin cậy và do đó chỉ cần cung cấp mã TFA khi đăng nhập mỗi vài ngày (ví dụ: mỗi 30 ngày) thay vì mỗi lần đăng nhập.

en: an event based
vi_VN: một sự kiện dựa trên

en: an event based algorithm
vi_VN: thuật toán dựa trên sự kiện

en: automatically add TFA settings in the WooCommerce account settings, and WooCommerce login form bot protection.
vi_VN: tự động thêm cài đặt TFA vào cài đặt tài khoản WooCommerce và bảo vệ biểu mẫu đăng nhập WooCommerce khỏi bot.

en: bbPress new topic CAPTCHA
vi_VN: bbPress CAPTCHA chủ đề mới

en: blocked
vi_VN: bị chặn

en: country IP blocking
vi_VN: chặn IP theo quốc gia

en: database backup
vi_VN: Sao lưu CSDL

en: day(s)
vi_VN: ngày

en: eight
vi_VN: tám

en: eighteen
vi_VN: mười tám

en: either it has already been blocked, or your user account lacks sufficient permissions to perform IP blocking.
vi_VN: hoặc nó đã bị chặn, hoặc tài khoản người dùng của bạn thiếu quyền để thực hiện chặn IP.

en: eleven
vi_VN: mười một

en: enable cookies
vi_VN: bật cookie

en: enable, disable or see TFA codes for all your users from one central location.
vi_VN: bật, tắt hoặc xem mã TFA cho tất cả người dùng của bạn từ một vị trí trung tâm.

en: fetching...
vi_VN: đang lấy...

en: fifteen
vi_VN: mười lăm

en: file
vi_VN: tệp

en: five
vi_VN: năm

en: flexible shortcodes allowing you to design your front-end settings page for your users exactly as you wish.
vi_VN: shortcodes linh hoạt cho phép bạn thiết kế trang cài đặt giao diện người dùng cho người dùng của mình chính xác như bạn muốn.

en: four
vi_VN: bốn

en: fourteen
vi_VN: mười bốn

en: from
vi_VN: từ

en: getting...
vi_VN: đang tải...

en: here
vi_VN: ở đây

en: hide
vi_VN: ẩn

en: hour(s)
vi_VN: giờ

en: htaccess backup failed.
vi_VN: sao lưu .htaccess thất bại.

en: i.e. XMLRPC requests coming in to WordPress (whether from a legitimate app, or from an attacker) can only be verified using the password - not with a two-factor code. As a result, there not be an ideal option to pick below. You may have to choose between the convenience of using your apps, or the security of two factor authentication.
vi_VN: ví dụ: Yêu cầu XMLRPC đến WordPress (cho dù từ ứng dụng hợp lệ hay từ kẻ tấn công) chỉ có thể được xác minh bằng mật khẩu - không phải bằng mã hai yếu tố. Kết quả là, sẽ không có tùy chọn lý tưởng để chọn bên dưới. Bạn có thể phải lựa chọn giữa sự tiện lợi khi sử dụng ứng dụng của mình hoặc bảo mật của xác thực hai yếu tố.

en: less than one second
vi_VN: ít hơn một giây

en: look-up possibly blocked by an ad-blocker or similar tool
vi_VN: việc tra cứu có thể bị chặn bởi trình chặn quảng cáo hoặc công cụ tương tự

en: message
vi_VN: thông báo

en: minute(s)
vi_VN: phút

en: modified on:
vi_VN: đã sửa đổi vào:

en: month(s)
vi_VN: tháng

en: nine
vi_VN: chín

en: nineteen
vi_VN: mười chín

en: no value (i.e. empty) on your server
vi_VN: không có giá trị (tức là trống) trên máy chủ của bạn

en: notice image
vi_VN: ảnh thông báo

en: one
vi_VN: một

en: or schedule regular file scans below.
vi_VN: hoặc lập lịch quét tệp thường xuyên bên dưới.

[ctx: paging]
en: %1$s of %2$s
vi_VN: %1$s trong số %2$s

en: prefix contains HTML tags
vi_VN: tiền tố chứa thẻ HTML

en: prefix contains invalid characters, the prefix should only contain alphanumeric and underscore characters.
vi_VN: tiền tố chứa các ký tự không hợp lệ, tiền tố chỉ nên chứa các ký tự chữ số và dấu gạch dưới.

en: provide your users with one-time codes to use in case they lose their device.
vi_VN: cung cấp cho người dùng mã một lần để sử dụng trong trường hợp họ bị mất thiết bị.

en: require your users to set up TFA to be able to log in, after an optional grace period.
vi_VN: yêu cầu người dùng thiết lập TFA để có thể đăng nhập, sau một thời gian ân hạn tùy chọn.

en: second(s)
vi_VN: giây

en: seven
vi_VN: bảy

en: seventeen
vi_VN: mười bảy

en: show more
vi_VN: xem thêm

en: simply remember to add a "?%s=1" to your current site URL address.
vi_VN: hãy nhớ thêm "?%s=1" vào địa chỉ URL hiện tại của trang web.

[ctx: site]
en: &larr; Back to %s
vi_VN: &larr; Quay lại %s

[ctx: site]
en: &larr; Go to %s
vi_VN: &larr; Quay lại %s

en: six
vi_VN: sáu

en: sixteen
vi_VN: mười sáu

en: smart 404 blocking
vi_VN: chặn 404 thông minh

en: spam comment detection
vi_VN: phát hiện bình luận rác

en: support forums
vi_VN: diễn đàn hỗ trợ

en: template not found
vi_VN: không tìm thấy mẫu

en: ten
vi_VN: mười

en: the wordpress.org translation website.
vi_VN: trang web dịch thuật wordpress.org.

en: thirteen
vi_VN: mười ba

en: this documentation
vi_VN: tài liệu này

en: three
vi_VN: ba

en: twelve
vi_VN: mười hai

en: twenty
vi_VN: hai mươi

en: two
vi_VN: hai

en: wp-config file to restore from
vi_VN: tệp wp-config để khôi phục từ

en: wp-config.php file operations
vi_VN: các thao tác với tệp wp-config.php

en: wp-config.php file was updated successfully!
vi_VN: tệp wp-config.php đã được cập nhật thành công!

en: year(s)
vi_VN: năm
